CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

- - > สีผมสำหรับสาวผมดำ ไม่เคยทำสีมาก่อน < - -

อยากขอคำแนะนำค่ะ ตอนนี้ตัดสินใจแล้วว่าจะทำสีผมเพราะว่าปิดเทอมแล้ว

ที่อยากทำเพราะอยากให้หน้าดู bright ขึ้นค่ะ

แต่ว่าน้ำเงี้ยวเป็นคนค่อนข้างเรียบร้อย เลยไม่อยากทำสีที่ฉูดฉาด หรือต่างจากเดิมมาก
    อีกอย่างผมธรรมชาติสีดำมาก ๆ ก็กลัวว่าถ้าทำเป็นสี ๆ ไปแล้ว อีกไม่นานผมใหม่งอกออกมามันจะขัดกันอย่างเห็นได้ชัด แล้วจะดูตลก

กะว่าจะทำเป็นปอย ๆ เหมือนทำ highlight กัน คือเลือกออกมาเป็นส่วน ๆ ไม่ได้ทำทั้งหัว อย่างนี้จะดีไหมคะ พอผมงอกออกมาก็คงไม่ต่างมาก เพราะสีผมเดิมก็ยังมีอยู่ คงกลืน ๆ กันได้ (ขี้เกียจไปเติมโคนผมบ่อย ๆ)

ที่จะถามก็คือ ช่วยแนะนำสีที่ทำให้หน้า bright แล้วก็ไม่ต่างกับผมเดิม (สีดำ) มาก แบบว่าเข้ากันได้ ให้หน่อยนะคะ

จากคุณ : น้ำเงี้ยว - [ 26 ก.พ. 49 23:33:29 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป