CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

^+^+^ ช่วยแนะนำ " เบส " ให้หน่อยนะครับ (ครั้งที่ 2 again please!!!) ^+^+^

หลังจากที่ตั้งครั้งแรกไปแล้ว แต่ไม่ค่อยมีคนตอบเลยอ่ะครับ เลยอยากจะขอตั้งใหม่อีกซักที ยังไงก็รบกวนอีกรอบนะครับ อย่าเพิ่งเบื่อนะครับ ขอบคุณครับ

ผมเป็นคนผิวผสม(ผิวเหลืองค่อนไปทางขาว) ส่วนใหญ่มักจะมีรอยแดง/ดำจากสิว รูขุมขนบริเวณข้างจมูกจะเห็นค่อนข้างชัด

ผมอยากได้เบสที่ควบคุมความมันดีๆ ทาแล้วหน้าผ่อง ใส(แต่ไม่เว่อร์) ติดทนนาน ไม่หมอง ยังไงก็ต้องรบกวนพี่ๆ ที่เซียน " เบส " ทุกท่าน ช่วยแนะนำมือใหม่หัดหล่ออย่างผมหน่อยนะครับ

!!! อ้อ อีกคำถามครับ สำคัญมาก คือว่าตอนนี้ผมใช้ครีมกันแดด UNO อยู่ ถ้าซื้อ " เบส " มาแล้วจะต้องทาอันไหนก่อนครับ ถ้าทาหลังครีมกันแดดแล้วมันจะเป็นคราบไหมเอ่ย(เพราะผมเคยใช้ครีมควบคุมความมันตัวนึง แล้วทาหลัง UNO ปรากฏว่าใช้ไม่ได้เลยครับ เป็นคราบเต็มเลย)

ยังไงรบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆๆๆ ครับ

จากคุณ : จานิเอโร่ - [ 14 มี.ค. 49 04:00:21 A:58.8.54.92 X: TicketID:117419 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป