CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

+++++ ช่วยแนะนำช่าง&ร้านตัดผม/เซทผมผู้ชายดีๆแถวๆปิ่นเกล้า/พระราม7ให้หน่อยจิกั๊บ +++++

คือ ผมเป็นคนที่ผมค่อนข้างจัดทรงยาก โดยปกติจะตัด/เซทที่ร้านแถวๆมหาลัยอะครับ ร้านประจำนี่ฝีมือโอเคทีเดียว ตัดผมผู้ชายที1.5hr. เซทนี่ก็0.5hr. - -" ปราณีตคุ้มเงินมากๆคับ

แต่ตอนนี้ปิดเทอม ไม่ค่อยได้ไปแถวนั้นสักเท่าไหร่ & ป๊มอยากลองเปลี่ยนร้าน/ทรงผม ดูมั่งอะคับ เลยมาขอคำแนะนำหน่อยครับ ว่าแถวๆโซนนี้ ปิ่นเกล้า/พระราม7 หรือแถวๆสยามก็ได้ครับ ว่ามีช่างคนไหนตัดผมยาวได้ดี? คนไหนตัดผมสั้นได้ดี? คนไหนเซทเก่ง? อะคับ

... เคยไปตัด+เซทที่ร้านชลาชลที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้ากับช่างผู้ชายคนนึง ตัดผมออกมาแล้วไม่ค่อยดีเลยครับ เซทให้ไม่ดีด้วย คงเป็นเพราะผมไม่ได้สืบมาก่อนด้วยแหละว่าร้านชชสาขานั้นช่างคนไหนเก่ง

ยังไงรบกวนแนะนำหน่อยนะครับ ถูกหรือแพงก็ได้ครับ ขอฝีมือดีๆ+ให้คำแนะนำกับเราดีๆอะคับ

ขอบคุณล่วงหน้ามากๆครับสำหรับข้อมูล หนุ่มน้อยปะแป้ง

จากคุณ : juicyberry - [ 15 มี.ค. 49 13:17:53 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป