CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ช่วยแนะนำด้วยค่ะ เกี่ยวกับยาทาสิว ขอร้องล่ะ

เราไม่เคยใช้ยาทาสิวเลยค่ะ แต่พอมาอ่านกระทู้เห็นว่าเพื่อนๆใช้ยาทาสิวกันเยอะเหมือนกัน แต่มันมีหลายตัวมากจนงงไปหมดเลยค่ะ
    1. Panoxyl
    2. BP
    3. Ratin A
    4. Clinda M
    ช่วยบอกหน่อยได้ไหมคะว่ายาแต่ละตัวมันเหมือนกันไหม เราเป็นสิวเสี้ยนและสิวอุดตันเยอะค่ะ สิวอักเสบบ้างนานๆครั้ง ผิวผสม จะใช้ยาตัวไหนดี ยาอันไหนทาก่อนล้างหน้า อันไหนทาหลังล้างหน้า รบกวนช่วยตอบทีนะคะ

ขอบคุณมากๆค่ะ ที่สละเวลา

จากคุณ : กวางน้อยคอยรัก - [ 15 มี.ค. 49 16:29:32 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป