CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

รบกวนถามพี่รำเพยค่ะ หรือ เพื่อน ๆ คนไหนก็ได้ค่ะ เรื่องครีมกันแดด

คือ จะถามว่า เราจะไม่ทาครีมบำรุงผิวเลย ได้มั้ยคะ?? แบบว่า หลังล้างหน้า เช็ดหน้าให้แห้ง แล้วลงครีมกันแดดเลย
    แล้วตอนกลางคืน ก็ไม่ต้องทาครีมบำรุงอ่ะค่ะ

เพราะว่า หลังจากแพ้น้ำโสมมา รู้สึกหน้าจะบาง แล้วก็แพ้ง่ายขึ้นมาก ๆ เลยค่ะ ครีมที่เคยใช้อยู่ก่อนแพ้น้ำโสม ก็ใช้ไม่ได้แล้ว สิวทะยอยขึ้น อาทิตย์ละเม็ด ยุบเม็ดนี้ ก็ขึ้นมาอีก เม็ดนึง ไม่รู้จะทำยังไงแล้วค่ะ

ไม่อยากทดลองครีมไปเรื่อย ๆ แล้วอ่ะค่ะ

แล้วมีเพื่อน ๆ คนไหน ที่ไม่ใช้ครีมบำรุงบ้างคะ แบบว่า ใช้แต่กันแดดอย่างเดียว แล้วแต่งหน้าเลย ผิวเป็นยังไงบ้างคะ รบกวนแชร์ความรู้ และประสบการณ์หน่อยนะคะ

ขอบคุณทุก ๆ คน ล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : BloodyHell - [ 17 มี.ค. 49 12:45:21 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป