CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ใช้พัฟหรือแปรงทาแป้งเพรส....อันไหนแป้งจะติดหน้าทนกว่ากันค่ะ

ทุกทีจะใช้พัฟ ที่ติดมาจากตลับแป้งทาหน้าค่ะ แต่ได้ยินมาหลายครั้งแล้วว่า ใช้แปรงแต่งหน้า ทาแป้งจะดีกว่า เลยสงสัยว่าใช้พัฟหรือว่าแปรงทาแป้งตลับดีค่ะ เคยลองทั้งสองอย่างแล้ว รู้สึกเหมือนว่าถ้าใช้พัฟ ทาแล้วกดไปที่หน้าจะทำให้แป้งติดทนดีกว่า แต่ไม่ค่อยเนียนเหมือนใช้แปรงปัด แต่ถ้าใช้แปรงปัด จะเนียนดูเป็นธรรมชาติ แต่จะติดไม่ค่อยทน ผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : DutchEngel - [ 25 มี.ค. 49 08:33:55 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป