CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

มาช่วยแชร์วิธีล้างมาสคาร่ากะอายไลเนอร์แบบเจ๋งๆกัน ดีมั้ยคะ?{แตกประเด็นจาก L4253475}

เราเคยเห็นในนิตยสารของ DHC อ่ะค่ะ
    เค้าใช้วิธีหยด oil ลงบนสำลี แล้วเอามานาบ พับบนขนตาค้างเอาไว้แปปนึงแล้วค่อยรูดๆเช็ดออกอ่ะค่ะ
    อืม.. เราลองแล้วแต่ว่าพอ oil มันเข้าตา มันก็แอบแสบๆตานิดนึงแถมพอโดนน้ำ ก็ทำให้ตาเป็นฝ้าขาวซักพักด้วย

เราไม่เคยใช่ eye makeup remover นะคะ ไม่รู้ว่าจะดีกว่าใช้ oil มั้ย?
    แต่เราซื้อ oil เพราะเค้าบอกว่ามันใช้ได้ทั้งหน้าอ่ะค่ะ(กะว่าคุ้ม อิอิ ^^")
    ใครมีวิธีเด็ดกว่านี้ช่วยแนะนำกันหน่อยนะคะ

จากคุณ : bunnygirl - [ 4 เม.ย. 49 11:29:52 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป