CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ถ้าใช้แป้งเด็นิวบอร์นแล้วต้องใช้ที่เช็ดเครื่องสำอางค์รึเปล่าคะ

ปกติเราไม่แต่งหน้าเลย ใช้แค่กันแดดแล้วก็ตามด้วยแป้งเด็กจอห์นสันสีขาวหรือไม่ก็แป้งเด็กแคร์ แต่ถ้าเราใช้แป้งเด็กนิวบอร์นแล้ว เราต้องใช้ที่เช็ดเครื่องสำอางค์เช็ดก่อนล้างหน้าด้วยโฟมหรือสบู่รึเปล่าคะ เพราะว่าเราว่าแป้งเด็กนิวบอร์นมันทำให้หน้าขาวและไม่มันมาก กลัวว่ามันจะอุดตันทำให้เป็นสิว ถ้าเราล้างไม่สะอาดน่ะค่ะ เพื่อนๆ ที่ใช้ทำยังไงกันคะ ขอบคุณมากๆ ค่ะ

จากคุณ : linleena - [ วันเนา (14) 14:54:54 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป