CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ช่วย review กันหน่อยค่ะว่า make up ตัวไหนที่เพื่อนๆ ใช้แล้วหน้าดูใส สว่างขึ้นค่ะ

อยากรู้จังเลย เพื่อนๆ ส่วนใหญ่ใช้ make up ตัวไหนที่ใช้แล้วหน้าดูใสขึ้นเวลาแต่งหน้า ซึ่งเป็นตัวที่เพื่อนขาดไม่ได้เลยเวลาแต่งหน้า โดยส่วนตัวแล้วเราใช้ blanc essentiel base whitening ของ chanel เบอร์ 10 rose ก็ชอบนะคะ ทาทุกวันเลยหลังทากันแดด บางวันไม่อยากโบ๊ะอะไรมากก็ตามด้วยแป้งฝุ่น mac และถ้าบางวันต้องการเนียนจริงๆ ก็จะตามด้วยรองพื้น และตบแป้งฝุ่นตาม แต่มีบางอารมณ์ที่อยากลองหาอะไรใหม่ๆ ลองใช้ดูบ้าง จึงฝากเพื่อนๆ ช่วย review กันมาหน่อยว่าใช้อะไรทากันบ้างค่ะ (เพื่อการตัดสินใจซื้อมาลองบ้าง) ขอบคุณนะคะ

จากคุณ : ployly - [ 26 เม.ย. 49 10:35:13 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป