CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

อยากเขียนตาแบบ smoky eye รบกวนคนสวยทั้งหลายด้วยค่ะ

ตามหัวข้อเลยค่ะ เป็นคนหางตาตก ตาชั้นเดียวหลบในค่ะ
    ผิวค่อนข้างขาวค่ะ
    ปกติก็แค่กรีดอายไลเนอร์ตรงหางตาให้หนาๆ ชี้ขึ้น ปัดมาสคาร่า
    แต่คราวนี้อยากแต่งตาแบบ เขียนให้เข้มๆ ฟุ้งๆ เข้มๆ อย่างดาราตะวันตกบ้าง
    ลองทีไร กลายเป็นแพนด้า ตาดำทุกที (สงสัยต้องไปซื้อเครื่องสำอางค์เพิ่มแน่ๆเลยอ่ะ ฮือๆ สีที่ใช้มันมะใช่เลย)

eye shadow มีแค่สีน้ำตาล กับชมพู เทา ขาว ของ คลินิค
    eye liner มีแบบดินสอ ของคลินิค สีน้ำตาล กับ reflon สีน้ำตาลเข้มแบบพู่กัน

ควรไปซื้อ eye shadow กับ eye liner ยี่ห้อ/ สีไหนเพิ่มดีคะ
    แล้วมีเทคนิคการแต่งยังไงบ้างคะ ให้สีค่อยๆ ฟุ้ง เนียนๆค่ะ

ขอบคุณทุกคนค่ะ

จากคุณ : ลูกเป็ดขี้เกียจ - [ วันแรงงาน 22:48:23 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป