CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

~ ใครใช้น้ำมหัศจรรย์ ควบคู่ น้ำโสม เชิญแวะทางนี้หน่อยครับ ~

ผมเชื่อหลายคนคงใช้เจ้า SK-II Essence กับ Kose Sekkisei ควบคู่กันไป
    เพียงแต่บ้างคนอาจจะใช้สลับกันเช้า-เย็น หรือ ใช้พร้อมกันเพียงแต่ละตบตัวไหนก่อนดี
    ผลลัพธ์ที่ออกมา ไม่อยากรู้สึกว่าตัวเองอุปทานไปเอง อยากให้เพื่อน ๆ ช่วยยืนยััน นั่งยัน กันทีครับ ว่าเป็นจริงอย่างที่ผมว่าไหม

ผมได้มีโอกาสใช้ SK-II เป็นตัวแรก ตลอด 2 เดือน ผมรู้สึกว่าหน้าตัวเองเรียบเนียนดีขึ้น สีผิวดูสม่ำเสมอ
    อันนี้สำคัญ หน้าเราสะอาด ดูเรียบเนียน ผิวดูสว่างขึ้น อาจเกิดจากการใช้ whitening ตัวอื่นช่วยเสริม
    ทำให้นอกจากผิวเรียบเนียน ผิวดูขาวแบบสว่าง ๆ ขึ้นมานิด แบบมีสุขภาพ แต่เน้นว่าเนียนนะครับ
    จนต่อมาได้ลองใช้ Kose ใช้ 2 อาทิตย์รู้สึกว่าเฉยมาก ไม่แพ้ ไม่มีสิว ผดผืน
    แต่ผมก็ทนใช้ต่อไป แม้ว่าจะไม่เห็นผล ผมก็เสียดายใช้ให้มันหมด ๆ ไปแล้วเลิกซะ
    ระหว่างนี้ผิวหน้าผมก็เหมือนเดิม จน SK-II ผมหมด ผมยังไม่ซื้อใหม่ เพระรู้สึกว่า หน้าผมมันดื้อละ แค่คงสภาพ แต่ไม่มีอะไรดีขึ้น
    ปัญหาวันแรกที่ผมไม่มี SK-II คือ หน้ามันมาก มันเหมือนสมัยก่อนที่ไม่เคยใช้ skincare ไม่มีเจ้าเอสเซ็นต์ก็ไม่มีใครมาช่วยควบคุมความมันให้
    ตอนนี้ผมก็เลยใช้น้ำโสมอย่างเดียวโดยไม่มีเอสเซ็นต์มาเป็นเวลา 1 เดือนพอดี
    ทุกวันนี้หลังล้างหน้าผมสังเกตุหน้าตัวเองว่าขาวขึ้น มันน่าดีใจนะ แต่ไม่ครับ
    มันไม่ได้ขาวทั่วหน้า แต่มันเหมือนด่าง ๆ ขาวปื้น ๆ (ไม่รู้จะอธิบายยังไงดี) จะขาวเป็นดวง ๆ แบบกลากเกลื้อนก็ไม่ใช่
    แต่ดวงใหญ่ คือ จากเดิมที่หน้าผมเรียบ ตอนนี้มันไม่แล้วละครับ เริ่มหยาบขึ้นอย่างเห็นได้ชัด แถมหัวคิ้วผิวขุยๆ เหมือนจะแห้ง

เพื่อน ๆ คิดว่ายังไงกันบ้างครับ

จากคุณ : VIOS 2.4 Elegance v6 - [ 4 พ.ค. 49 08:30:32 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป