CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

เครื่องสำอางค์ล้มทับตาย *-*

วันก่อน ไปค้างบ้านเพื่อนอะ

งง..กับเครื่องสำอางค์ของ She มากๆๆ

เพราะมันเยอะเหลือเกิน

ทั้งครีมบำรุงต่าง ๆ พวก Cleanser

ไหนจะเครื่องสำอางค์อีก

อายไลน์เนอร์ นี่แบบ..มีทุกเฉด ทุกสี ทุกแบบ ทุกยี่ห้อ

บางอันนี่ไม่ได้แกะออกเลย..

เชื่อว่าหลายคนเป็น  ...

จะซื้อมารอวันหมดอายุเหรอจ๊ะ -*-

ส่วนตัวนะ..ก็แต่งหน้าบ้าง  แต่ไม่ได้ Full option

นอกจากไปงาน หรือเที่ยวกลางคืน

เครื่องสำอางค์ส่วนตัวอะนะ  ก็มีแบบพอเพียงจริงๆ

เคล็ดลับส่วนตัวก็คือ..

แป้งก็มีแบบแป้งตลับซัก 1  แบบแป้งฝุ่นซัก 1

ตอนซื้ออย่ารีบซื้อ  ไปลองให้แน่ก่อน

เบสซัก 1

อายไลเนอร์ เวลาซื้อก็ซื้อทั้งเซต

ที่ใช้อยู่ก็ Covermark มันจะแบบวิ้งๆ หน่อยน่ะ เปนเซต มีหลายสี  ได้ใช้ทุกสีจริงๆ ค่ะ

แล้วก็ Estee มีแบบทังที่ปัดแก้ม 2 สี ชมพู ส้ม
    และก็มีอายไลเนอร์ด้วยเปนเซต  อันนี้เปนแบบไม่วิ้งๆ

คือมีสีครบอะ ทั้งชมพู ฟ้า ม่วง เขียว น้ำเงิน
    มีสีขาว ไว้ไฮไลท์

คือใช้ได้แบบ ไม่ต้องไปซื้ออย่างอื่นเลยอะ

ถ้าอยากให้แก้มวิ้งๆ ก็เอาอายไลเนอร์มาปัดๆ ทับตอนทาแก้มเสร็จแล้ว *-*

ส่วนเรื่องปากอะนะ

ก็ซื้อ Tint ไว้ซักสามสี คือ เฉดชมพู ส้ม แดง
    แนะนำของ OP ถูกและดีค่ะ

แล้วก็ลิปกรอสใสๆ ไว้ซัก 1

ลิปสติกเนื้อด้านก็มีสีชมพู ละก็นู้ด ๆ ไว้

สีอื่นไม่นิยม  เพราะจะดูแรงและแก่

มาสคาร่าก็ Cute Press ค่ะ

จริงๆ แล้วเครื่องสำอางค์บางอย่าง  ไม่ต้องซื้อแพงหรอกค่ะ  เห็นมา Review กันแล้วจะเป็นลม บางทีแค่บรัชสีเดียวก็เกือบพัน...เงินน่ะ เก็บแล้วไม่บูดไม่เสียนะคะ

ซื้อเปนเซตเลย ก็จะคุ้มกว่า  ไม่ต้องไปซื้อทีละสีๆๆๆ

ใช้ที่มีอยู่ให้หมดก่อน..(ทำยากใช่มะ 555)

แต่ดิฉันทำได้ค่ะ..

เงินเก็บไว้เผื่อฉุกเฉินบ้างก็ดีนะคะ

เตือนใจ สาวๆ ในลุมพิณีค่ะ

เศรษฐกิจแบบนี้...

ระบบเตือนภัยเศรษฐกิจ มันหวอๆๆๆ ละค่ะ

ประเทศกำลังเริ่มจะเข้าสู่วิกฤติอีกครั้งค่ะ

เชื่อว่า ใครที่ศึกษาทางด้านเศรษฐศาสตร์ คงรู้ถึง Warning System

ถ้าไม่ช่วยกันประหยัดวันนี้ แย่แน่ๆ ค่ะ

จากคุณ : Muay *-* b - [ 4 พ.ค. 49 19:55:07 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป