CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

### มาพิชิตสิวกันค่ะ!! สำหรับคนแพ้ง่าย และกลัว 'ยา' นานาชนิด ###

เราจะใช้ แอปเปิ้ลเขียว!!! พิชิตสิวกันค่ะ!!!
    แต่ก็ ขึ้นอยู่กับ ลักษณะผิวของแต่ละบุคคลด้วย ^_^

เพราะ น้องเปิ้ลของเรา มีสาร Anti S. ค่ะ
    เป็นเลิศ ด้านการฆ่าเชื้อแบคทีเรีย และปกป้องผิวจากการติดเชื่อ

และที่สำคัญ ม้ากมาก มีกรด malic ซึ่งเป็น AHA ธรรมฃาติ ช่วยผลัดเซลล์ผิวได้ เพราะฉะนั้น จึงลบเลือนจุดด่างดำได้ค่ะ

****สูตรนี้ ทำ สัปดาห์ละ 1 ครั้ง เป็นอย่างน้อยได้นะคะ***
    เพราะเราเคยให้น้องทำแล้ว สิวอุดตัน สิวอักเสบต่างๆ ก็หายไปค่ะ

1.หั่นน้องเปิ้ลเขียวเป็นชิ้นๆ
    2.ปั่น โลดเลยค่ะ! อิอิ เอาให้มันละเอียด
    3.จัดแจงผมเข้าที่เข้าทางให้เรียบร้อยนะคะ
    อย่ามารบกวนใบหน้า
    4.เอาน้องเปิ้ลที่ปั่นละเอียดมาทาทั่วหน้า ชิดๆไรผมก็ได้ค่ะ
    (เว้นรอบปากและตานะคะ)
    5.หลับตา ทำใจให้ผ่อนคลาย ประมาณ 20 นาที
    6.ล้างออกให้สะอาดหมดจดค่ะ
    7.ถ้าเป็นผิวผสม เมื่อล้างออกแล้ว ควรทา มอยเจอไรเซอร์ บริเวณ t-zone ด้วยนะคะ

ปล.อยากสบายกว่านี้ เอาแอปเปิ้ลแช่เย็นสักหน่อยก็ได้ ซักหน่อยพอนะคะ
    อย่าเย็นจัดนะคะ
    ปล2. แอปเปิ้ล ต้องล้างให้สะอาด ซักนิดนะคะ ^_^

เท่านี้ก็เรียบร้อย
    สู้ๆค่ะ

จากคุณ : ร่มใส อารมดี๊ดี - [ 9 พ.ค. 49 15:17:26 A:124.120.104.158 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป