CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

hello guys

จ๊ะเอ๋...พี่นุชหายไปกี่วันคะนี่
    มีเรื่องจะเล่าให้เพื่อนๆน้องๆและป้าอ่านนะคะ
    ครือว่า ต้องไปฉุดกระชากยุดยื้อชีวิตของ
    จุนแม่กับพญายมมาค่ะ ฮ่ะๆ ยมบาลก็ยัง
    ต้องพ่ายแพ้แก่เงินตรา ถ้าเงินถึง ชีวิตยังคงอยู่

เป็นประสบการณ์แรกที่ได้เจอค่ะ
    แม่เข้าห้อง ไอซียู .. มีสายระโยงระยาง
    เต็มไปหมด มองแล้วจะอาเจียน

แล้วจุนหมอก็เรียกตัวลงไปกลางดึก
    (แม่นอนอยู่ข้างล่าง พวกเรายังเปิดห้อง-
    ข้างบนอยู่ ... รพ.นะ ไม่ใช่ รร.)

หมอบอกว่ามีเปอร์เซ็นต์ไปเกิดใหม่ 80% นะจ๊ะ
    ให้ทำใจ และให้บอกญาติๆๆๆ ได้แย้ว

เฮ่อ ไม่เชื่อ ไม่บอก แม่ต้องรอด
    เราจะเอาแม่กลับบ้านให้ได้ก่อนคราวนี้
    กลับไปได้ซักสัปดาห์หนึ่งก็ยังดี

บลาๆๆๆๆ เหมียนมีปาฏิหารย์ปาฏิคูณ
    แม่ยังไม่ไปเกิดใหม่ค่ะ แต่ไม่ใช่อะไรหรอก
    แบบว่าทุ่มเต็ม full option มากก่าแหละ อิอิ

ก็เฝ้ากันไป ลุ้นกันไป ทุ่มกันไป
    จนวันนี้ จุนแม่กลับบ้านแล้ว
    แม้ยังต้องไปฟอกไตอยู่เรื่อยๆ
    แต่ก็กลับบ้านแล้วแหละ เราชนะหมอ 555

นี่คือเรื่องราวของชญานุชในระหว่างที่
    หายหน้าหายตาหายตัวไป นะคะ

หวัดดีค่ะ ข้างบนนั่น คือเกริ่น นะคะflower

.

จากคุณ : ชญานุช - [ 3 มิ.ย. 49 02:03:43 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป