CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

* * * สิวผดของเราหายไป......... เวิร์คจิงๆนะค๊า พี่น้องคะ * * *

ง่าช่วงนี้หน้าเราเป็นไรไม่รุ สิวผดมาเยือนตรงหน้าผากเยอะมั่กๆ ปกติก็มีประปรายตามประสาคนผิวผสมอย่างเรา แต่ช่วงนี้เยอะจนกลุ้มใจ  และแล้ว...แต่น แตน แต๊น เราก็ลองซื้อเจ้าผงแป้งล้างหน้าของญี่ปุ่น JuJu แบบถั่วแดงมาลองซ้า ... กะว่าใช้ได้ผลจามาบอกเพื่อนๆที่นี่ ค่าที่แอบมาอ่านเคล็ดลับกะรีวิวอยู่เรื่อยๆ แต่มะค่อยได้โพสต์

ผลหลังจากการใช้ 3 วันแรก ขอบอกว่า สิวผดมันหายไปจากหน้าเราจิงๆค่า คือยังพอมีนิโหน่ย แต่แบบว่าหายไปเยอะอ่ะ และล้างเสร็จแล้วหน้าก็นุ่มๆ เหมือนทาครีมบำรุงเลยนะ (สำหรับเราคนขี้เกียจที่มะค่อยได้ทาครีมไรเท่าไหร่)  ไม่แห้งตึงเหมือนโฟมทั่วไปง่ะค่ะ

จิงๆสรรพคุณที่เค้าบรรยายนี่จาช่วยเรื่องสิวเสี้ยน ด้วย แต่เราสังเกตไม่เป็นว่า สิวเสี้ยนลดป่าวอ่ะ  แต่แค่สิวผดลาจากเราไป ก็กรี๊ดแย้ว ...

เลยมาเล่าสู่กันฟังค่ะ เผื่อใครได้ใช้แล้วจาดีขึ้นเหมือนเรามั่ง  แต่ของเราผิวผสม มันทีโซนอย่างมากนะคะ บอกไว้ก่อง

จากคุณ : ลั่นทมริมทะเล - [ 5 มิ.ย. 49 12:26:57 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป