CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

สูตรลดความอวบ (อ้วน) ที่ใช้ได้ผลมาแล้วกับตัวเอง มาแบ่งปันให้เพื่อนๆค่ะ

ช่วงนึงของชีวิตหลิงอ้วนมาก นำหนักขึ้นมาถึง 56 กิโลกรัมใส่เสื้อผ้าที่ซื้อมาไม่ได้เลย ซื้อมาเยอะมากๆ ใส่ได้แต่มันทุเรศอ่ะ นั่งร้องไห้แบบไม่รู้ทำงัย ต้องเข้าใจว่าคนเคยผอมค่ะแล้วจู่ๆ มันอวบมาก ทำใจยากเหมือนกัน ตอนแรกหลิงไม่ยอมงดอาหารค่ะ ใช้วิ่งออกกำลังตอนช่วงเย็นเอา วิ่งอยู่นานค่ะ เป็นปีไม่ลดเลยค่ะ แถมกินมากขึ้นเพราะหิวอีก แต่ได้มาตรงผิวพรรณดีขึ้น และเนื้อกระชับขึ้น แต่ไม่ผอมค่ะ

หลิงเลยใช้วิธีทานอาหารน้อยดู พอดีอ่านใน Cawaii มันมีสวูตรของญี่ปุ่น คือไดเอทกินแหลกค่ะ อ่านดูก็น่าสนใจ มันจะมีบอกว่าอันไหนกินได้เต็มที่ อีนไหนห้ามกิน หรืออันไหนกินได้แต่น้อย อะไรแบบนี้ หลิงก็เลยลองทำดูค่ะ

จากคุณ : เม่หลิง - [ 5 มิ.ย. 49 14:39:24 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป