CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

+++กระทู้สารภาพบาป ผมผิดไปแล้ว ที่ปล่อยให้ น้ำโสม โคเซ่ เป้นแพะรับบาป ตอนนี้ได้โฉมหน้าผู้ร้ายตัวจริงแล้ว +++

<สืบเนื่องจากกระทู้ http://topicstock.pantip.com/lumpini/topicstock/2006/04/L4262893/L4262893.html >

ความเดิมจากตอนที่แล้ว

ไม่รู้ว่ายังจำกันได้หรือเปล่านะคัรบ ที่ผมเคยมาโพสต์แฉที่ตอนนั้นผมแบบ หน้าเละไปเพราะเค้า น้ำโสมสุดฮิตอะครับ แต่หลังจากนั้นผมก็ระแคะ ระคายอะไรบางอย่างตลอด ด้วย  ปมหลักๆสองปมคือ

1. คราวนั้นผมทา kose ทั่วหน้า แต่ทำไม จึงเป้นบริเวณคาง และ แก้ม ที่เป้นหนักกว่า 50 เม็ดทั้งสิวและ ผื่น  ทำไม บริเวณที่ทาอื่นๆ เช่น หน้าผาก หรือ คอ กลับไม่ขึ้นผื่นมากเท่า  (น้อยกว่ามาก เมื่อเทียบกัน คอนี่ไม่ขึ้นสิวและผื่นเลย)

2. หลังจากแฉ คราวที่แล้ว ผมเลยยังกล้าเอามาลองกับการทาคอ อยู่ สามสี่ครั้ง   ไม่พบร่องรอยของการแพ้แบบ คราวแรกสุด ทำไมกัน??

....................................................................

เอ หรือว่า จะมีบางอย่าง ที่แอบซ่อนอยู่ ฆาตกรมืดที่สามารถสร้างกลอุบายหลอกตา ให้ดูเหมือนกับว่าเป้น การฆาตกรรมในห้องปิดตาย (เอ๊ะ มันโคนันแล้วนี่นา แฮ่ๆๆ)

คือ สรุปคือ ผมได้ค้นพบความจริงแล้ว ครับ ปริศนา ไขกระจ่างแล้ววววววววววว ขอเอาชื่อปู่เป็นเดิมพัน!!!

......................................................................

มันมากระจ่างก็สองวันที่ผ่านมาครับ ผมไปซื้อยาแต้มสิวที่ Boots (ผมอยู่อังกฤษนะ)  แล้ว มันเป็นสูตรใหม่ ผสม Tea tree oil  ผมก็เออ แฮะ น่าลอง เพราะตอนมันเป็นสูตรเก่าเนี่ย ใช้ได้ผลดีมากกกก (ของ Skin doctor)

จากนั้น ผมก้ทา บริเวณ คาง กับ ริมจมูก  ทิ้งไว้ ตอนก่อนนอน ตื่นมา ก็พบกับความจริงเลยครับ !!!! มันขึ้นมาเป็น Pattern เหมือนเดิมเป๊ะ เลย เหมือนกับเมื่อเกือบสองเดือนก่อน นับรวมกันได้ สิริ 10 เม็ดเล็กๆพอดีเลย  ผมเห้นปุ๊ป ชอคปานกลาง ถึงค่อนข้างมาก  

จากนั้นรวบรวมสติว่า อะไรคือสาเหตุ
    ฮั่นแน่ๆๆๆๆ  ตัวแต้มสิวตัวนี้ชัวร์ป๊าปแล้วเลย เพราะใช้อยู่ตัวเดียว และ ใช้แค่เฉพาะที่ที่ตอนนี้เป้นสิวไปแล้ว เอ๋ แต่ทำไมหละ ทำไม มันถึงเหมือนกับคราวที่แล้วที่แพ้ โคเซ่ มันมีส่วนผสมอะไรที่เหมืนอกันหละ เนี่ย

จากนั้นผมก็นึกย้อน
    (ตอนนี้เป้นภาพย้อนอดีตนะครับ  เมื่อสองเดือนที่ผ่านมา ลองนึกภาพตาม เป็นภาพ sepia เสียง echo หน่อยๆ )

เย้ๆๆ ได้โคเซ่มาใหม่ แล้ว ขอบใจมากเลย เอ (น้องสาว)  ว่าแล้วก็ทาดีกว่า

"เอ๊ะ อันนี้อะไรอะ" ผมถาม

น้องผมตอบว่า "อ้อ ก็นี่ไง ตัวยาทาสิวของ body shop ทำมาจาก "tea tree oil" !!!!!!!  ดีมากเลยนะ ลองใช้ดูดิ มันแสบๆดี แต่หายเร็ว"

ไม่มีความลังเลใดๆทั้งสิ้น  ทาไปเลย ตรงคาง (ตอนนั้นมีสิวอยู่ก่อน เม้ดสองเม็ดเล็กๆ) และ ตรง จมูก

จากนั้นก้นอน ตื่นขึ้นมา จ๊าก อะไรเนี่ย สิวมาจากไหน โคเซ่เหรอ ไม่มั้ง ทาโคเซ่ต่อ และ แน่นอน สิวขึ้น ก็สิวขึ้นมาขนาดนี้ก็ต้องทาตัว tea tree oil ของ body shop ซ้ำ  กันสิวไว้อีกที (นั่นแหละความซวยเข้าครอบงำอย่างแท้จริง)

และ พออีกวันนึงต่อมา มันก็คือ ภาพอันน่าสยดสยองที่สุดในกระทู้ก่อนนั่นแหละครับ

(จบการรำลึกอดีต)

นั่นไงงงงงงงงงงงงงงงงงง
    ปริศนาได้ไขกระจ่างแล้ว ผมนึกเรื่องราวออกหมดเลยอะ พอนั่งนึกย้อนอะ เจ็บใจจริงๆ โทษแพะรับบาปตลอดเวลา เลย แล้วที่สำคัญ เอาไปทาแขน ตั้งหลายทีอยู่ เสียดายยยยยยยยย  ใครจะไปคิดไปฝันว่าเป้นสิว เพราะแพ้ยาแก้สิวเนี่ย
    เอาหละครับ ไม่มีอะไรหรอก แวะมาบอกเฉยๆ ว่า  พลาดครั้งใหญ่เลยเนี่ย  ต่อไปผมจะได้จำไว้ว่าผมแพ้ tea tree oil  

ขอโทษ นะ โคเซ่ ไว้ เด้วหน้าแข็งแรงดีเมื่อไหร่ นายจะได้มารับใช้เราใหม่ อิอิ

จบตอน

แก้ไขเมื่อ 08 มิ.ย. 49 19:06:28

จากคุณ : coombe lane's guy - [ 8 มิ.ย. 49 08:00:02 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com