CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

*-*-*-อยากตัดผมค่ะแต่ไม่รู้จะตัดทรงอะไรดี เพื่อน ๆ ช่วยคิดหน่อยนะ-*-*-*

เราไม่ได้ตัดผมมาจะปีนึงแล้วค่ะ รูปที่ถ่ายนี้ก็ตอนต้นปีค่ะ
    ในรูปผมยังดีอยู่   แต่ตอนนี้ผมยาวถึงกลางหลังแล้ว ที่ยืดไว้ก็เริ่มฟู เหมือนยายเพิ้งแล้วค่ะ เบื่อหน้าตัวเองด้วย มันโทรม ๆ ว่าจะไปตัดอาทิตย์นี้ที่ร้านพี่ไมซ์ค่ะ

อยากจะตัดผมแต่ไม่รู้จะตัดทรงอะไรดี แฟนอยากให้ตัดสั้นแต่เรากลัวว่ามันจะน่าเกลียดค่ะ เคยตัดแล้วเหมือนทอมเลย   แล้วทรงที่ตัดประจำก็คือสไลด์เหมือนในรูปค่ะ แฟนบอกเบื่อแล้ว

จากประสบการณ์คราวที่แล้วที่ไปตัดผมปรากฎว่าเค้าตัดให้สั้นกว่าที่คิดค่ะ แต่ไม่มาก(ไม่ใช่ร้านพี่ไมซ์)ผมที่เคยไปยืดแต่ว่าเป็นปีแล้วนะค่ะ
    พอตัดปุ๊บผมมันก็ฟู ๆ น่าเกลียดมาก เลยต้องไปยืด  

ตอนนี้ลังเลอยู่ไม่รู้จะตัดทรงไหนดี แต่คิดว่ายังไง ๆ มันต้องฟูแน่นอน ก็เลยกะจะตัด แล้วยืดค่ะ  

เพื่อน ๆ ช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ มีรูปด้วยยิ่งดี ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : SwEEt ViOlet - [ 13 มิ.ย. 49 21:57:05 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com