CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

เพิ่งไปยืดผมถาวรมาค่ะ มีข้อสงสัย เกี่ยวกับ ยาสระผม... และการดูแลผม หลัง ยืดผมถาวรค่ะ

ผ่านการยืดผมถาวรมา 3 ครั้งแล้วค่ะ ... ปกติดิฉันใช้ ยาสระผม อ่อนๆ ที่มีขายทั่วไปตามห้างนั่นแหละ (ที่ กลิ่นหอมๆ เป็นน้ำใสๆ กลิ่นเหมือนดอกไม้ ที่มีส่วนผสมของ -hot oil ) แล้วก็ใช้ครีมนวดผม ของ Pan ...สระผมทุกวัน ... พอผมหมาดๆก็ใส่น้ำมันใสๆของ OP ขวดสีส้มๆที่ปลายผม หลังกจากนั้น เป่าผมให้แห้ง แล้วก็พยายามไม่ รวบผม ติดกิ๊บตัวเล็กๆที่ผมด้านหน้า แค่นี้เอง

ทีนี้ อยากจะขอเคล็ดลับ จากเพื่อนๆในนี้ว่า จะมีวิธีการดูแล ผมที่ผ่านการยืดผมถาวร ยังไงดีค่ะให้อยู่กับเราไปนานๆ เช่น ใช้ยาสระผมอะไรดี ที่จะไม้ล้างสารเคมีที่เราเคลือบไว้จากการยืดผมไป , จะใช้ ครีมหมักผมอะไรดี , หรือว่า หลีกเลี่ยง ห้ามใช้ น้ำมันอะไรใส่ผมหรือ หลีกเลี่ยง ครีมหมักผมใดๆบ้าง ค่ะ...

ใครมาตอบขอให้ สวย กันถ้วนๆหน้านะค่ะ อิอิ

จากคุณ : เก๋าก๊วย - [ 27 มิ.ย. 49 10:53:36 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com