CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

โข้ดท้อเลยครับ เรื่อง "ผม" เนี่ย ...

ผมไม่เข้าใจเลยว่า ทำไมผม (เส้นผม) ของผม ถึง เสียมากขนาดนี้ ทั้งๆ ที่ผมก็สั้น เหมือนทรงผมผู้ชายปกติ แล้วก็ไม่ได้ย้อมผม หรือยืดผม ทำอะไรกับผมเลยครับ แต่ผมมันเสียเอา เสียเอา ชี้ฟู ไม่เป็นทรง ไม่มีน้ำหนัก ไม่มีความชุ่มชื้น ไม่มีความมัน แห้งกราก เรียกได้ว่า เป็นไม้กวาดดีๆ นี่เอง T___T

ลองมาทุกอย่างแล้วครับ น้ำมันมะพร้าว น้ำมันมะกอก ยาสระผมทุกยี่ห้อ (รวมถึงแชมพูเด็ก) รวมถึงครีมนวดผม ก็ใช่ ตั้งแต่ ซันซิลค์ ยัน โลแลน กระปุกเขียว โลลีอัลกระปุกเขียวอมฟ้า เหลืออย่างเดียวที่ไม่ได้ลองคือ ตัดหัวทิ้ง กะว่า ไว้หมดหนทางจริงๆ จะไปลองดู

T___T โข้ดท้อเลยครับ... ผมไม่สวย ไม่เงางาม ไม่มีน้ำหนัก ไม่เป็นทรง ท้อใจมากๆ ผมของผม เป็นอะไร ครับเนี่ย ปรึกษาที่ไหนดี T__T

จากคุณ : Por3k - [ 28 มิ.ย. 49 18:31:18 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com