CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

wax ผมมาแล้ว อีกนานมั้ยคะกว่าจะไปทำ rebonding ได้

เรื่องมันยาวนิดนึงค่ะ เริ่มจากเราได้แรงบันดาลใจจากคุณ...(จำมะได้เฉยเลย ขอโทษค่ะ) ที่มา review น้ำยาเปลี่ยนสีผมของ palty น่ะค่ะ เราเคยใช้ยี่ห้อนี้นานมาแล้ว คุ้นๆว่าดี เลยว่าจะไปซื้อที่เจ้เล้ง

พอไปจริงๆ เห็นเค้ามี nuancelle ที่เป็น wax เคลือบสีผมด้วย 490 บาทเอง ไปทำที่ร้านปกติก็ 1500 up เลยได้อันนี้มาแทน เอามาทำที่ร้านแถวบ้านเค้าคิด 200 เอง เหลือเก็บไว้ใช้คราวหน้าได้อีกต่างหาก ประหยัดคุ้มจริงๆ สีก็สวยดี

แต่พอมาตอนนี้ก็เริ่มวิตกจริตนิดนึง เพราะเข้าไปดู blog ของคุณ sushiboy บอกว่าถ้าใช้ wax ต่อไปจะทำอะไรกับผมก็ยาก เพราะมันจะตกค้างอยู่ในเกล็ดผม (T T) เรามีแผนจะไปยืดผมด้วยสิคะเนี่ย ทำไงดี ต้องรออีกนานแค่ไหนคะ ถึงจะไปทำได้ ใครรู้ช่วยบอกที

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

จากคุณ : sweety sweets - [ 28 มิ.ย. 49 23:38:03 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com