CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ถ้าให้คุณทำศัลยกรรมตกแต่งได้ฟรี 1 อย่าง จะเลือกทำอะไรคะ

ทำจมูก(เสริมให้โด่ง,แต่งปีกจมูก) (24 คน)
      ทำตา (สองชั้น,ดูดไขมันใต้ตา,ดึงหนังตา) (8 คน)
      ทำปาก (ฉีดปากให้เต่ง,ตัดแต่งปากให้จิ้มลิ้ม) (0 คน)
      ดึงหน้า (1 คน)
      ตัดกราม (5 คน)
      ทำอึ๋ม (เพิ่มขนาดมะลิ) (19 คน)
      ดูดไขมันขจัดเซลลูไลท์ (21 คน)
      แปลงเพศ (1 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 79 คน

30.38%
     10.13%
     0.00%
     1.27%
     6.33%
     24.05%
     26.58%
     1.27%

ตามหัวข้อค่ะ ถ้าสมมติรัฐบาลให้สิทธิประชาชนในประเทศนี้สามารถทำศัลยกรรมตกแต่งได้ฟรีๆหนึ่งอย่างในชีวิตเพื่อเพิ่มคุณภาพชีวิตประชากรหรือเพื่อนโยบายประชานิยม (ว่าเข้าไปนั่น จะโดนลบไหมเนี่ย)

ถ้าให้คุณๆเลือกทำอะไรก็ได้เพื่อปรับภาพลักษณ์ภายนอกของตนเอง อยากเลือกทำอะไรกันคะ เพราะอะไร

ไม่ทราบมีการศัลยกรรมอื่นๆนอกเหนือจากนี้หรือเปล่า สามารถเพิ่มมาได้ค่ะ

ส่วนของ จขกท. ถ้าเลือกได้ อยากตัดแต่งโหนกแก้มและกรามค่ะ เพราะใบหน้าสองข้างไม่สมดุลกันประมาณ 2/3 ล่างค่ะ เวลาเอียงหน้าทำมุมเฉียงๆจะเห็นว่าต่างกันเหมือนคนละคน  เวลาลองใส่แว่นกรอบแว่นข้างข้างขวาจะกดบนโหนกแก้มจนเป็นรอย ส่วนด้านซ้ายก็จะกระดกขึ้น แถมสูงต่ำไม่เท่ากันอีก (ไม่รู้ว่าหูสองข้างสูงไม่เท่ากันหรือเปล่า แต่เวลาส่องกระจกดูหู เราก็ว่ามันสูงเท่ากันนะ)  ทำให้ตอนนี้ไม่สามารถใส่แว่นได้ค่ะเพราะคนจะสังเกตุได้ชัดว่าหน้าไม่เท่ากัน(ไม่ได้สายตาสั้น แต่เราอยากใส่แว่นกันแดดเท่ๆได้บ้าง)

คิดเล่นๆสนุกๆน่ะค่ะว่าถ้าเปลี่ยนหน้าได้ขอแค่มีใบหน้าสมดุลกันก็พอแล้ว ส่วนดั้ง ปาก ตา มะลิ แม่ให้มายังไงก็พอใจแล้ว เราว่าคนที่ใบหน้าสมดุลกันสองข้างดูมุมไหนก็สวยค่ะ แต่หมอบอกว่าของเราถ้าจะทำคงต้องจัดใหม่หมดเพราะเกิดจากกระดูกใบหน้าไม่เท่ากันตั้งแต่โหนกแก้ม การสบฟัน และกระดูกขากรรไกรเลยค่ะ (ไปเกิดใหม่อาจง่ายกว่ามั้ง)  

คิดเล่นๆนะคะ ของเราถ้าให้ไปทำเอง ต่อให้มีเงินก็ไม่ไปทำหรอกค่ะ แต่ถ้าจ้างให้...หรือทำได้ฟรีๆแล้วรับรองผลก็อาจจะค่ะ

แก้ไขเมื่อ 22 ก.ค. 49 17:43:48

จากคุณ : ฝอยทองกรอบ - [ 22 ก.ค. 49 17:27:09 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com