CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ข้อมูล v-beam และ smooth-beam ค่ะ

เนื่องจากมีเพื่อนๆมาถามหลังไมค์เยอะนะคะ ก็เลยไปเอาข้อมูลจากเว็บมาแปะให้อ่านค่ะ
    องุ่นก็ไม่ค่อยรู้หลายละเอียดมากนะคะ รู้แค่ว่าถ้าเป็นสิว แผลมีรอยแดงเยอะๆตัว vbeam นี้ช่วยได้ค่ะ แต่มันจะช่วยเรื่องรอยแดงๆใหม่ๆจากการอักเสบได้ดีที่สุดนะคะ รอยเก่าๆน่าจะทำไปไม่มีประโยชน์น่ะ
    ส่วนเรื่องทำให้ขาว รูขุมขนแคบลงไรงี้ไม่รู้เหมือนกันค่ะ เพราะตัวเองก็ยังเป็นค่ะ
    หน้ายังมีจุดดำๆหลุมๆจากสิวเก่าๆที่เคยเป็นเมื่อ 2-3 ปีก่อนค่ะ ยังไม่หายไปจากหน้าได้
    ส่วน smooth beam นี้คุณหมอบอกว่ามันจะช่วยเรื่องลดการอักเสบจากสิวได้ดีค่ะ คือมีสิวอักเสบก็ยิงตัวนี้ไป เท่าที่ลองจาก 2-3 เม็ดที่มี หลังยิงแค่ 2 วันก็ยุบดีค่ะ ไม่มีร่องรอยใดๆ
    แต่หลังทำทั้ง 2 ตัวจะมีรอยแดงๆๆๆๆๆ อันนี้อาจจะขึ้นอยู่กับผิวแต่ละคนได้นะคะ เพราะองุ่นจะเป็นอะไรที่แดงได้ง่ายมากค่ะ แบบแดงเวอร์จนน่ากลัวอ่ะ แต่ข้ามวันไปก็ปกติค่ะ

แก้ไขเมื่อ 06 ส.ค. 49 20:20:29

จากคุณ : grapepink - [ 6 ส.ค. 49 20:15:58 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com