CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ชวนไปขึ้นสวรรค์ ด้วยสำลีเช็ดหน้าของเราๆท่านๆ

หลายคนอาจรู้แล้ว งั้นขอแนะนำคนที่ยังไม่รู้ละกันนะจ๊ะ ว่าด้วยเรื่องสำลีที่ใช้เช็ดเครื่องสำอาง ข้าพเจ้าขอแนะนำให้เอาสำลีไปชุบน้ำแล้วบีบน้ำออกหมาดๆมาเช็ดค่ะ หรือที่เริ่ดไปกว่านั้นอีกหลายปีแสง คือ แบ่งสำลีชุบน้ำใส่กล่องแล้วเอาไปแช่ตู้เย็นไว้ค่ะ(อย่าแบ่งไปแช่ทีละเยอะๆนะคะ ไม่รับประกันคุณภาพ ความสด สะอาด) เวลาใช้ก็เอาออกมา เช็ดๆ คลีนซิ่งมิลล์ออกไป หูยยยยย อย่างกับขึ้นสวรรค์แน่ะค่ะ(พี่ก็เว่อเกิ๊นนน) ช่วยทะนุถนอมหน้าจากการเสียดสี ไม่เป็นขุย กระชับรูขุมขน ลดตาบวม สดชื่น สุดยอด ก็ได้ทริกชุบน้ำมาจากแถวนี้ แล้วเดเวลอปต่อบวกกะอ่านหนังสือเจอเรื่องแช่เย็น...ในที่สุด ข้าพเจ้าก็ได้พบความสุขมหาศาลจากเรื่องเล็กๆอย่างนี้ เลยอยากแบ่งปันทริกง่ายๆนี้ต่ออ่ะค่ะ ลองดูนะ...ท่านเพื่อนร่วมโลกกกกกกก

จากคุณ : alice in finland - [ 15 ส.ค. 49 16:45:31 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com