CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

อยากรู้ว่า กระต่ายป่า นี่มันกินได้ด้วยเหรอค่ะ??

พอดีนั่งรถจากบริษัทจะกลับบ้าน
    ระหว่างก็มีกระต่ายป่า ตัวใหญ่มากค่ะ ยาวเท่าแขน4-5กก.มันลงจากภูเขาข้างทางอ่ะค่ะ
    แล้วก็กระโดดเข้ามาบนถนน พี่โชว์เฟอร์คนขับเบรคไม่ทันค่ะ..รถก็เลยชนตาย
    เสร็จแล้วพี่โชว์เฟอร์คนขับก็ลงไปเก็บมันขึ้นมา บอกว่าจะเอาไปผัด-แกง!!!
    แล้วมีชาวบ้านมาขอซื้อต่อ 300 บาท แต่พี่แกไม่ขายให้
    แกจะเอาไปกินเอง..
    อยากรู้ว่ามันกินได้ด้วยเหรอค่ะ??
    โทษทีที่เล่ายาวหน่อย..

จากคุณ : Beingbig - [ 17 ส.ค. 49 12:01:07 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com