CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

"....อยากให้ช่วยเลือกสีบลัชให้ทีค่ะ เผื่อจะเป็นแนวทางไปเลือกสีพรุ่งนี้ค่ะ...."

ปกติไม่ค่อยแต่งหน้าเยอะค่ะ
    เป็นคนผิวขาว หน้ามันนิดๆ แล้วก็มีรอยสิวบ้างนิดหน่อย
    แต่รูขุมขนนี่แอบเห็นชัด (เซ็ง !! ;p)

คือเป็นคนผิวขาวเลือกสีบลัชง่ายใช่มั้ยค่ะ
    แต่หน้าเราเนี่ยมันขาวแดงๆด้วยอ่ะ ยิ่งเจอแดดก็แดงงงง
    (ไม่ได้รองพื้น ใช้แค่tinted moisturizer)
    BAบางคนก็บอกว่าหน้าขาวใช้สีชมพูๆสิค่ะ
    พอไปอีกที่ ใช้สีพีชดีกว่าค่ะ เพราะหน้าแดงอยู่แล้ว เด๋วแดงไปหมด

ตอนนี้เลยสับสนนิดหน่อย กะว่าพรุ่งนี้จะไปซื้อที่centralค่ะ
    ที่สนใจอยู่ก็ NARS SHU BB
    เพื่อนๆช่วยแนะเป็นแนวทางให้หน่อยนะคะ
    (แนะนำสีด้วยก็จะดีนะคะ ^___^)

ขอบคุณมากมากกกกก

จากคุณ : Ka-Me-Ku-Mi - [ 30 ส.ค. 49 16:11:39 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com