CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

-**-**-**-**SKII Starter Kit ซื้อที่ Central ตัว essence ไมเป็นแบบนี้อะ หรือว่าเข้าใจผิดอะไร**-**-**-**-

เมื่อวันที่ 1 ก.ย. ไปเซ็นทรัล ปิ่นเกล้ามาคะ ซื้อ SKII ชุด Kit มาลองใช้ หน้ากล่องแปะสติกเกอร์วันที่ผลิต 01/08/05 แกะกล่องออกมาดู ตัว Toner ผลิต 01/11/05โฟมล้างหน้า 01/11/05 มี essenceตัวเดียว ที่ว/ด/ป ที่ผลิตตรงกับหน้ากล่อง คือ 01/08/05 แบบนี้เค้าสลับอะไรต่อมิอะไรแล้วเอามาใส่ปนกันรึเปล่าเนี่ย ไมไม่ผลิต ว/ด/ป เดียวกันทั้งเซ็ทล่ะ แล้วผลิตปี 05 เนี่ย ถือว่าเก่าไหมคะมีใครเจอแบบเราไหมคะ แต่นั่นก็ไม่ใช่ข้อสงสัยเท่ากับ การที่เราพิศดู essence อย่างละเอียด ข้างขวด essence ขนาด 30 mL จะมีสติกเกอร์สีขาวพิมพ์ภาษาอังกฤษชี้แจงสรรพคุณและวิธีการใช้ และมันจะปิดทับภาษาญี่ปุ่นเอาไว้ และเมื่อเอาด้านที่มีสติกเกอร์นั้นไปส่องไฟ จะเห็นตัวหนังสือภาษาญี่ปุ่นพิมพ์ติดมากับขวดเลย และที่สำคัญ มันพิมพ์ตัวเบ้อเร่อว่า SAMPLE ถ้าอย่างนั้นมันก็คือตัวอย่างทดลองน่ะสิ แล้วทำไมเค้าเอาตัวอย่างทดลองมาขายเราล่ะ เพื่อนๆ พี่ๆลองได้ลองสังเกต essence ชุด kit ของตัวเองกันรึป่าวคะ อยากรู้จังมันจะเป็นเหมือนกันทุกคนมั้ยอ่ะคะ อย่าลืมนะคะ อยากทราบ 2 จุด ที่สงสัย 1. ว/ด/ป ที่ผลิต หน้ากล่องกับ ว/ด/ป ของผลิตภัณฑ์ในกล่อง ปี 05ถือว่าเก่าเก็บไหม 2. essence ขนาด 30 mL ที่มีคำว่า SAMPLE พิมพ์ติดอยู่ด้านหลังขวด ถ้าใครได้กลับไปดูของตัวเองแล้ว ช่วยมาบอกกล่าวแบ่งปันกันด้วยนะคะ เราจะได้ไม่ถูกผู้ขายเอาเปรียบ เราต้องใช้สิทธิ์ผู้บริโภคค่ะ

จากคุณ : เบบี๋ - [ 5 ก.ย. 49 12:01:34 A:203.113.67.38 X: TicketID:124834 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com