CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

^____^ มียาปลูกคิ้ว/หนวดเครา/เส้นผมมาแนะนำครับ

เนื่องด้วยผมเป็นคนคิ้วบางมาก เป็นกรรมพันธุ์เลยเพราะพ่อกับแม่คิ้วบางด้วยแหละ

เคยลองใช้อัญชันแล้วไม่ชอบเพราะมันมีสีและเหม็น

พอดีไปหาหมอสิวที่ร.พ.แถวบ้านเลยลองถามหมอดูว่าอยากคิ้วเข้มๆทำไง หมอเลยแนะนำ Minoxidyl(ไม่รู้เขียนถูกหรือเปล่า เขาอ่านไมนอกซิดิ้วครับ)ยาเป็นน้ำใสๆ ทาตรงที่อยากให้ขนขึ้นได้เลย ไม่เหม็นด้วย

ใช้ไปได้แค่หนึ่งเดือนคิ้วก็เข้มขึ้นเลย และก็ใช้มาเรื่อยๆจนมาตอนนี้พอใจกับคิ้วตัวเองมากครับ จากคนแทบไม่มีคิ้วกลายเป็นมีคิ้วดกดำในระดับนึง

เลยขออนุญาตมาแนะนำครับผม ใครไม่มีคิ้ว/คิ้วบางลองดูนะครับ ราคาสบายกระเป๋าด้วย

น่าจะหาซื้อได้ตามคลีนิก/โรงพยาบาลเอกชนทั่วไปครับ

ปล.ใครอยากเห็นคิ้วผมไปดูได้ในไดอารี่ครับ http://juicy.bloggang.com

ปล.2 ที่โรงพยาบาลที่ผมไปหามีรับปลูกคิ้วด้วยครับ ใช้ผ่าตัดนำต่อมขนตรงท้ายทอยมาแปะตรงคิ้ว อันนี้ไม่กล้าทำครับ -*- ถ้าใครเคยลองทำเล่าหน่อยนะครับ

แก้ไขเมื่อ 25 ก.ย. 49 18:59:44

แก้ไขเมื่อ 25 ก.ย. 49 18:58:35

จากคุณ : juicyberry - [ 25 ก.ย. 49 18:56:35 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com