CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ถ้าผมเป็นคนดีเหมือนคุณเป็ด…เรื่องมันคงไม่เลวร้ายอย่างงี้ ตอน2 (ที่บังเอิญมีจนด้าย)

ตอนเดิมอยู่ที่
    http://www.pantip.com/cafe/lumpini/topic/L4756933/L4756933.html

นะคร้าบ  ท่านที่มาใหม่ คงอ่านไม่รู้เรื่องถ้าไม่ได้ย้อนไปดูกระทู้เดิมก่อน   สำหรับคนเคยๆกันอยู่   ก้อ  นะ ...............................  มาต่อกันเรยดีก่า

เวลาผ่านไปแล้วประมาณ ห้า นาที แล้ว  ทุกอย่างยังคงนิ่งเงียบคับ ไม่รู้สึกถึงลมพัด  ไม่รู้สึกถึงสายน้ำไหล   คล้ายๆกับเวลาถูกหยุดไว้อยู่แค่นั้น     ผมลืมคิดไปเลยด้วยซ้ำว่าตัวเองต้องถามมันหนึ่งคำถามตามกติกาที่มันตั้งไว้   …....

ถ้าถามว่าผม รัก  มันมั้ย  ............  ก็ เอ่อ .....ก็รัก และ เป็นห่วง คับ  ...... แต่บอกไม่ได้ว่า  รักขนาดไหน  รัก แบบไหน       รักเท่าฟ้า     รักกันชั่วชีวิต    ชั่วฟ้าดินสลาย    รักแบบเพื่อนรัก      รักแบบแฟน          โอ๊ย       ไม่รู้เหมือนกันคับ   สับสนๆๆๆๆ ………………………..

ตอนนั้นรู้แต่ว่า

ผมมีความสุขเวลาพูดคุยเล่นหัวกับมัน

ถ้ามันหายไปวันนึง  ผมก็จะมองหา

ถ้ามันมาอยู่ใกล้ๆ  ผมรู้สึกว่าอบอุ่น  ปลอดภัย

ถ้ามันเป็นทุกข์  ผมเป็นห่วง  และ พร้อมเป็นที่ปรึกษา (ก็สัญญากับมันแล้วนี่)

ถ้ามันเป็นสุข  ผมก็สุขไปด้วย

ถ้าผมมีความสุขผมจะบอก มันเป็นคนแรก  และ อยากให้มันสุขไปด้วย  แต่ถ้าผมมีทุกข์ ก็อยากให้มันรับฟัง แต่ไม่อยากให้ทุกข์ไปกับผม

ถ้ามันไปจีบผึ้ง หรือมีรุ่นพี่มาติดพันมันอีก     ปากผม   จะบอกว่า  ช่างหัวมัน   ใจใครใจมัน    แต่ในใจ  นี่เออ ............... ไม่เข้าใจตัวเองคับ    แต่ไม่อยากใช้คำว่าหึง (มันเหมือนในนิยายไงไม่รู้)   อาจจะแค่หวงเล็กๆ

ผมไม่เคยรู้สึกอยากเป็นเจ้าเข้าเจ้าของตัวมัน

และ ผมเริ่มไม่รังเกียจกับโอบกอดของมันซะแล้วล่ะสิ

เรื่อง จะมี อะไร อะไร (นั่นแหล่ะ)  กับมัน เนี่ย  ไม่เคยคิดซักนิดส์  สาบานได้ ....... ( แม้ตอนนั้นจะไม่อินโนเซ้นต์ เหมือนช่วงอายุที่เล่าไปตอนต้นๆแล้ว)    กลัว ..................... มันจะทำอะไรเหมือนกัน   แต่ถ้ามันมาบังคับ   ผมคงไม่ยอม (ในตอนแรก  ................ม่ายช่าย  แหม กองเชียร์ยิ้มออกนอกหน้าเชียว)  

.
    ..
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    ความรู้สึกผมทั้งหมดตอนนั้น  ประมวลมาได้ราวๆนี้    ......................................  
    ถ้าทั้งหมดนี้  พอจะเป็นคำว่า  รักที่มากกว่าเพื่อน     แสดงว่าตอนนั้น   ผมก็ตกหลุมรักมันเข้าแล้วล่ะ

แต่ วินาทีนั้น  ผมไม่ได้บอกมันกลับไปว่า  “รัก”  คับ       ไม่ได้ปากแข็งนะ    แต่ ตอนนั้นไม่แน่ใจว่ามันใช่รึเปล่า  .............................................
    ...............................ผมรู้สึกว่าคำๆนี้  มันมีความหมายมากกว่าที่จะมาบอกกันพร่ำเพรื่อ   ..............  ปล่อยให้ความเงียบตอบแทนทุกสิ่งดีกว่าคับ

“เอ้า  จะถามอะไรเรา  ก็ถามมาเลย  เราจะได้ตอบตามจริง”
    ในที่สุดมันก็ทำลายความเงียบคับ  คงรอผมพูดอะไรไม่ไหวละ

ผมยังคงอึ้งอยู่คับ    ก็มันคงไม่รู้ว่าช่วงที่เงียบไปนี่  ผมไม่ได้คิดเรื่องคำถามหรอก    แต่คิดเรื่อง มรึง นั่นแหล่ะ  ไอ้บร้า......................................

................................................
    .
    .
    .
    .
    .
    .อย่ามาเร่งรัด  กันได้ไหมวะ
    .
    .
    .
    .
    .
    .
    .

เออ ......ส่งก่อนนะคับ เดี๋ยวมาต่อ  เพิ่งมาถึงหอร้อนๆเรย   คำคมเอาไว้ท้ายสุดละกัน

ป.ล. จากกระทู้แล้ว  ผมไม่ได้หมายถึงคุณ ตะแน๋ว ฯ น้า    เพราะรู้ว่าไงคุณก็หาผมไม่เจอ
    ..............เหอ เหอ ท้าทาย  ท้าทาย   แต่คุณพี่  "หมึกตะนอย"     เนี่ยสิ  แอบน่ากลัว  บอกว่าเคยไปแข่งทักษะ ที่เดียวกันด้วย (วันที่ผมไปร้องเพลงนั่นแหล่ะ)   แสดงว่า วันนั้นเราก็นั่งรถคันเดียวกันอะสิ !!!!!!!!!!!

แก้ไขเมื่อ 15 ต.ค. 49 21:22:29

จากคุณ : naeo - [ 15 ต.ค. 49 21:16:22 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com