CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ขอความกรุณาคุณPhoebe ช่วยแนะนำครีมทาหน้ากลางคืนค่ะ

ดิฉันเคยเรียนถามเรื่องยูซิรินที่ว่าค่อย ๆ ปล่อยเรติน่อลเวลาเรานอนน่ะค่ะ ดิฉันแพ้เรตินอล แพ้ คิวเท็น แพ้ครีมทาหน้าที่มีกลิ่นหอมค่ะ

ตอนนี้รู้แล้วว่า ครีมลดริ้วรอยมักจะมีพวกเรติน่อล หรือก็ต้องใช้พวก เอเอชเอ ช่วยในการผลัดผิวอะไร ช่วยให้ริ้วรอยตื้นขึ้น  ดิฉันอายุ 40 ค่ะ แพ้มากมายแบบนี้คงหมดหวังใช้เรื่องครีมลดริ้วรอยแล้ว

ขอรบกวนถามแค่ว่า ครีมอะไรก็ได้ที่ ทาแค่ให้หน้าชุ่มชื้นตอนนอนค่ะ ปกติล้างหน้าน้ำเปล่าค่ะ อยู่มา 40 ปีไม่เคยทาครีมค่ะ  แต่เริ่มมีริ้วรอยแล้วค่ะ

ลองอ่านในบรรดาครีมที่ว่าใช้ได้แม้คนที่แพ้ง่าย ก็จะพบว่า
    มีส่วนผสมอะไร ๆ ที่ลงท้าย ด้วย alcohol ตั้งหลายตัว
    เช่น clinique serge สีส้ม ๆ ใส ๆ ดิฉันลองดมดู กลิ่นคล้ายกระปุกแดงขอคาเนโบ กลิ่นเย็น ๆ เหมือนกลิ่นแอลกอฮอล์ พนง ขายของคลีนิคบอกว่า เป็นสารสกัดจาก
    อโลเวรา ไม่ใช่แอลกอฮอล์ ค่ะ

ตอนแรกจะไปซื้อ clinique repairwear contour ค่ะ เพราะเขาเคลมว่า ลดริ้วรอยค่ะ
    พอดีเอาแว่นไปด้วย เลยได้อ่านส่วนผสมชัด ๆ มีเรติน่อล
    ด้วยค่ะ เลยรีบวางเพราะแพ้ ค่ะ

ถึงตอนนี้ขอคำแนะนำว่า ทาอะไรดีคะ เอาแค่ชุ่มชื้น ไม่เอาอะไรที่ complicated มาก ๆ ค่ะ  ถ้าคุณPhoebe กรุณา
    ตอบให้ ดิฉันจะได้ ขอยึดครีมที่ว่านั้นไว้เป็นเรือนตายค่ะ
    ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : old willow road - [ 29 ต.ค. 49 16:20:12 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com