Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ใช้เบสแล้วตามด้วยแป้งผสมรองพื้นได้มั้ยคะ...ทำยังไงไม่ให้เป็นคราบอ่ะคะ

ตอนนี้ใช้เบส mat finish สีเขียว ตามด้วย แป้ง inter เบอร์สองของอิทูดี้ อยู่อ่ะค่ะ...ตอนแรกหน้าก็เด้งๆดีอยู่ แต่ไม่ถึงสองชั่วโมงหน้าเริ่มมันเริ่มเป็นคราบเริ่มหมอง บางวันที่เหงื่อออกมากๆนี่ เป็นสุดๆค่ะ ต้องเช็ดเครื่องสำอางออกหมดเลย T___T ทำไมถึงเป็นงี้คะ แป้งinterมันไม่คุมมันเหรอ??  แล้วทำไงให้มันหายเป็นคราบคะ ?? ควรเปลี่ยนแป้งหรือทำยังไงให้มันดูดีขึ้นอ่ะคะ?? ตอนนี้หมดความมั่นใจในการแต่งหน้า ทำไงหน้าก็ไม่เนียนเด้งทั้งวันอ่ะค่ะ ช่วยแนะนำด้วยนะคะ

ปล. perfecting concealer ของ stila  เกลี่ยยังไงไม่ให้เป็นคราบคะ...อันนี้นานๆไปเวลาหัวเราะ ตีนกามันขึ้นเป็นเส้นๆเลย ฮึกๆๆฮืออออออออออออ T^T

จากคุณ : aisaku - [ 2 พ.ย. 49 23:50:06 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom