Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

กราวน์ กัปตัน และสจ๊วต อ่าน3 ฤาจะจบคบม่ายด้าย

หลังจากโพสประจานเรื่องตัวเองใน

http://www.onground.net/webboard/viewtopic.php?t=10

เกรงว่าจะไม่สาใจตัวเอง เลยนำเรื่องตัวเองมาเล่าสู่กันฟังในห้องนี้ด้วยคับ
    อาจไม่สาใจคนอ่าน แต่ชิวๆ ละกันนะคับ

ขอบคุณ ไอ้ย๊ง ตอนนี้คงบินหัวขวิดไปแล๊ว
    คุณสันต์พระเอกของเรื่อง หวังว่าคุณอ่านเรื่องนี้แล้ว คุณจะเข้าใจอะไรมากขึ้น
    และคนอ่านที่รักทุกคน เฮ้วๆๆๆๆ เออ เมิงกินยาบ้าหลังเที่ยงคืนหรือไง !!

คุณครับ ๆ เสียงเหมือนควายคลอดลูกดังขึ้นอีกฝั่งหนึ่งของหัวเกาะ ม่ายช่ายเกาะสวาทหาดสวรรค์อะไรหรอก พวกเรามักจะเรียกกันว่าหัวเกาะ คือเคาเตอร์เช็คอินนั้นเอง ตรงมุมปลายท้ายสุดมักจะเป็นที่พวกซุปหรือคนคุมไฟล์นันๆนั่งกัน เครื่องคุณลงกี่โมงครับ จอดเกทไหน เอ๋...เรียกกรูหรือป่าว ผมหันซ้ายหันขวาจนแน่ใจว่าไอ้หน้าเข้มคนนั้น มันเรียกผมอยู่

โอ๊ย เครื่องกรูลงไปนาน จนเครื่องกรูจะไปแล้วพึ่งมาถามอะไรกรูตอนนี้ แต่จิงๆ ครับผม ครับผมกับไอ้หน้าเข้ม ใครจะกล้า เกิดมันโมโหกระโดดเตะก้านคอกรูขึ้นมา ตายในหน้าที่บริษัทจะจ่ายกรูไหมละ

อ้าว...หายหัวไปไหนวะ ไอ้หน้าเข้มอุทาน พร้อมกับยกมือเกาหัว และขอให้ผมเช็คชื่อว่าผู้โดยสารมากับเครื่องหรือเปล่า จริงแล้วผมไม่ค่อยได้ยุ่งกับสายการบินไอ้หน้าเข้มสักเท่าไหร่ มีแต่สายมันที่ขยันมาเช็คกันจังไอ้รายชื่อผู้โดยสารเนี๊ยะ ไม่อุ้มลงจากเครื่องกรูและไปวางบนที่นั่งสายมันเลยละ หน้าใหม่เหรอครับ เอ๊ย มาใหม่เหรอครับ ไม่เคยเห็นหน้ามาก่อน ไอ้หน้าเข้มพยายามยื่นหน้าจากหัวเกาะอีกด้านมาถาม

ยุ่งกะกรูจิง เออ กรูพึ่งมาทำได้พักหนึ่ง ผมตอบกลับไป โทษทีครับ มาจากสายไหนหรือเปล่าครับ หน้าคุ้นๆ ครับ หรือพึ่งมาทำที่แรก ไอ้หน้าเข้มเสนอหน้าถาม เอากะมันสิ เจอกันวันแรกก็เล่นกรูซะแล้ว ผมชื่อสันต์นะ คิ คิ ผมแอบหัวเราะในใจกับชื่อมัน สันต์ นึกว่ากระสัน ซะอีก เออกรู คิดอารายไป ว่าแล้วมันนะเรียบร้อยกว่าผมอีก ผมเองออกจะเถื่อนๆ และพูดจาโฉงฉาง เมื่อเทียบกับมัน

จากคุณ : ๋จมดิน - [ 16 พ.ย. 49 02:38:57 A:58.8.188.240 X: TicketID:130454 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom