Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

แล้วคุณเป็ด ก็ทำพวกเราเกิดอาการเซ็งเป็ดของจริง

จากกระทู้ข้างล่าง ผมเริ่มแน่ใจว่า นามแฝง "น้ำมนต์"กับ "เซ็งเป็ด"คือคนคนเดียวกัน เพราะปมหลายอย่างในเรื่องมันน่าจะมาจากจุดเดียวกัน เพียงแต่ดัดแปลงรายละเอียดเล็กน้อย อยู่ที่ว่าผู้แต่งจะเลือกนำปมตรงไหนมานำเสนอ
    ขอบคุณ คุณเป็ดนะครับที่เขียนเรื่องดีๆมาให้พวกเราอ่าน
    ขอบคุณ คุณเป็ดที่ทำให้ผมกลายมาเป็นขาประจำสวนลุม
    ขอบคุณ อย่างน้อยผมจะได้มั่นใจซะทีว่า ที่ผมเดาว่าเรื่องคุณเป็นเรื่องแต่ง เป็นเรื่องที่ถูกต้อง (ตอนหลังมันดูดรามาเกินกว่าจะเป็นชีวิตคนจริง)
    แต่คุณไม่น่าปล่อยให้หลายคนเข้าใจผิดว่าทั้งหมดคือเรื่องจริง ด้วยการที่คุณพยายามเข้ามาตอบ ประหนึ่งว่า เหตุการณ์นั้นๆกำลังเกิดจริง ณ ตอนนั้น

ถึงจะเตรียมใจว่าว่ามันคือเรื่องแต่ง แต่ก็อดเสียความรู้สึกไม่ได้ เซ็งเป็ดเลยงานนี้

จากคุณ : สามก้าว - [ 16 พ.ย. 49 16:43:02 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom