Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

:+:+: รีวิว ผู้ชายดัดผม (แบบดัดฟอยล์) คร้าบ :+:+:

วันนี้เอาหน้าตัวเองมาประจานเลยนะนี่

เหตุเกิดจากความเบื่อครับพี่น้อง เบื่อหน้าตัวเอง เบื่อทรงผมเดิม ๆ เปลี่ยนมาหลายทรงตั้งแต่สั้น ๆ ตั้ง ๆ รองทรงสุภาพเรียบร้อย ผมยาวปิดหู สกินเฮ้ด (สมัยยังไม่ได้ทำงานอ่ะนะ) ลองมาหมดจนหมดมุก ไม่รู้จะทำทรงไรดี เห็นพักนี้ฮิตเกาหลีกันเลื้อเกิน (จริง ๆ เค้าฮิตมาตั้งนานแระลุง) ไม่ได้การ ถ้าไม่ทำตามจะตกเทรนเอาง่าย ๆ

แจ้นเข้าร้านตัดผม
    ผม : ผมสั้นแบบนี้ แต่อยากทำทรงเกาหลีน่ะ ทำได้มั้ยเจ๊
    ช่าง : โอ๊ย สบายมากค่ะคุณน้อง ดัดฟอยล์โลด ผมสั้น ๆ แบบนี้แหละใช้ได้แล้ว พอยาวก็จะสวยพอดี แล้วผมคุณน้องจะตั้ง ๆ ชี้ ๆ โดยไม่ต้องเซตเลยล่ะค่า ตื่นมาใส่มูส ขี้ ๆ เอ๊ย ขยี้ ๆ ก็เรียบโร้ยยย ทำเลยมั้ยคะ
    ผม : แล้วมันจะอยู่ได้นานมั้ยอ่ะเจ๊ (ถามเผื่อสองทาง หนึ่ง ถ้าหน้าตาอุบาศว์ให้มันรีบ ๆ คลายก็ดีนะ สอง ถ้าออกมาดี จะได้ดูดีไปนาน ๆ)
    ช่าง : อยู่นานค่า ห้าหกเดือนนู่นแหละ ทำเลยมั้ยคะ
    ผม : ทำแล้วมันจะหยิกมากมั้ยอ่ะเจ๊ ผมไม่อยากให้มันหยิกหยอยอ่ะ เอาแค่ยกโคนให้ตั้ง ๆ ได้ป่ะ
    ช่าง : ไม่หยิกหรอกค่า เด๋วดัดให้เฉพาะตรงโคน ปลายไม่หยิกกกก ทำเลยมั้ยคะ
    ผม : ทำเลยคร้าบ (พร้อมกับควักแบบออกมาจากกระเป๋า) เอาให้เหมือนแบบนี้เลยนะเจ๊ ถ้าหน้าตาเหมือนด้วยยิ่งดี
    ช่าง : O_o (นี่มันเตรียมการมาจากบ้านเลยนี่หว่า) ผมคงพอได้อ่ะค่ะ แต่ถ้าอยากหน้าเหมือนคงต้องไปยันฮีค่ะคุณน้อง
    ผม : !!!

นี่คือรูปตัวอย่างที่ผมเอาไปให้ดูครับ (หน้าตาห่างไกลต้นฉบับขนาดนี้ยังมีหน้าไปปล่อยมุกอีก)

จากคุณ : supertarokung - [ 17 พ.ย. 49 19:22:11 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom