Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ครีมรองพื้นและเบส

อยากถามเพื่อน ๆ ว่าครีมรองพื้นกะเมคอัพเบสมันต่างกันยังงัยคะ
    พอดีตอนนี้เพิ่งหัดใช้ครีมรองพื้นเป็นน้ำอยู่ค่ะ เพราะเราเป็นคนทาแป้งไม่ค่อยติดหน้า แล้วต้องเติมแป้งระหว่างวันบ่อยมาก เลยลองใช้รองพื้นดูได้ 2-3 วันแล้ว ก้อโอเคนะคะ แต่ไม่รู้ว่าเพื่อน ๆ เป็นเหมือนเราเปล่า คือเราใช้รองพื้นแล้วหน้าไม่ค่อยมันอ่ะค่ะ ถ้าเทียบกะตอนใช้แป้งอย่างเดียว (เราทาครีมหมอ 2 ตัว) ตามด้วยแป้งฝุ่นและแป้งผสมรองพื้น หน้าจะค่อนข้างมัน แต่พอเราใช้รองพื้นเราก้อลงครีมหมอ 2 ตัว ลงแป้งฝุ่นอย่างเดียวไม่ใช้แป้งแข็ง ไม่รู้ว่าเราใช้ถูกวิธีเปล่าอ่ะคะ แล้วพอล้างหน้าเราใช้ ฟาสิโอเจลหลอดเหลืองถูวน ๆ รอบหน้า เช็ดออกด้วยสำลีชุบน้ำ ตามด้วยเจลล้างหน้าใส ๆ ของหมออีกทีค่ะ หน้าก้อจะแห้ง ๆ นิดหน่อยค่ะ รบกวนเพื่อน ๆ แนะนำด้วยค่ะ ว่าที่เราใช้อยู่เนี่ยถูกหรือยัง แล้วช่วยแนะนำครีมรองพื้นหรือเมคอัพเบสสำหรับคนผิวแพ้ง่ายให้หน่อยนะคะ

จากคุณ : usahana - [ 14 ธ.ค. 49 11:41:54 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom