Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

พี่ๆคะนู๋มีเรื่องสงสัย(อีกแล้วค่ะ)

เวลาเรามีเรื่องสงสัย อยากหาคำตอบ

ถ้าเราคิดจะถามใครสักคนเราคงต้องคิดถึงบุคคลที่น่าจะมีความรู้ในเรื่องนั้นๆ ชิมิแคะ

ทีนี้มินนี่อ่ะเกิดสงสัยว่า แมลงวันสเปน  เนี่ยคืออะไร

พี่ๆคิดว่ามินนี่ควรจะถามใครดีคะ......แน่นอนค่ะ

บุคคลอันทรงคุณค่า

ที่มินนี่จะคิดถึงเปงคนแรก(เกี่ยวกับคำถามข้อนี้)

มินนี่ :  พี่....คะมินนี่มีเรื่องจะถามค่ะ แมลงวันสเปน  มันคืออะไรคะ

พี่ผู้รู้ :  เค้าว่ากันว่ามันมีความหมายคล้ายๆกะ ไวอะกร้า

มินนี่ :  โอ้ว.........  มินนี่ช่างถามถูกคน

พี่ผู้รู : ใครๆเค้าก้อรู้กันทั้งนั้นแหละ

มินนี่ : กิ๊ซซซซ ..... ม่ายจิง เปงไงม่าได้ ม่าเชื่อ

ที่เล่ามาซะยาวเนี่ย มินนี่ก้อเลยมีเรื่องสงสัยที่จะถามดังนี้ค่ะ

1. แมลงวันสเปน <---- มันเปงจริงอย่างที่พี่ผู้รู้ว่าจิงมิแคะ มิแคะ

2. พี่ๆว่าพี่ผู้รู้ที่นู๋มินไปถามมาน่าจะเปงใครในห้องนอกเรื่องค่ะ

ใครตอบถูกได้รางวัลใหญ่ (ตัวมินนี่) ไปเลยคร่า

ไปรับรางวัลได้วันเสาร์นี้นะคร่า

จ๊วบ จ๊วบ

จากคุณ : minnymin - [ 21 ธ.ค. 49 00:44:10 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom