Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

Oversea Nurses

มีข่าวมาบอกค่ะ
    สำหรับคนที่ต้องการจะมาทำงานที่อังกฤษ
    ก็ต้อง Apply NMC ก่อน
    ได้เขาตอบรับถึงจะมาเข้าอบรมหลักสูตรได้ ขึ้นอยู่ว่า apply ผดุงครรภ์ หรือเฉพาะทางนะคะ
    ลองไปดูที่เวบนี้นะคะ
    http://www.nmc-uk.org/

ที่รีบมาบอกคือ เขาจะปรับเกณฑ์ใหม่ค่ะ เรื่องคะแนนภาษาอังกฤษ ตั้งแต่ กพ เป็นต้นไป เป็นคะแนน IELTS สูงขึ้น จากเดิม 6.5 เป็น 7 ค่ะ แป่ว สูงน่าดู จะคัดคนที่สามารถพูดได้เลยมังเนี่ย แค่ 6.5 มาก็เหวอแล้วค่ะ เพราะคนที่นี่ฟังยาก ทีแรกว่าจะลอง Apply เหมือนกัน แต่ไม่มีเวลาไป Training เพราะหลังจากเขาดูใบสมัครเรา หลักฐานเราครบแล้ว เราต้องเอาตัวเองมาเข้าคอร์สเทรนนิ่งด้วยค่ะ มีจำนวน ชม.กำกับ ถึงจะผ่าน กว่าจะได้ก็เหนื่อยเหมือนกัน

ถ้าใครสนใจก็ลองไปอ่านดูนะคะ เรื่องหาง ถ้าผ่าน NMC แล้วหาไม่ยากเลยค่ะ งานมีเยอะ เงินดี มี work permit support

จากคุณ : นางฟ้าของมารี - [ 23 ธ.ค. 49 01:59:01 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom