Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

กรูรู้แล้วว่า ตกลงเมิงคิดยางงายกับกรู น่าจะจบแล้ว จริงๆ ครับ

ครับ เรื่องขอ'  แซค กะฟง จริงๆ มันก็น่าจะจบลงตั้งแต่ตอนนั้นแล้วหล่ะ ครับ   ความจริงผมเองก็ไม่ได้คิดว่าจะต้องได้ฟงมาเป็นเจ้าของ หรือได้มีอะไรกันกะฟงหรอกครับ

มันเป็นความรักครั้งแรกของผม ที่ รอคอยอย่างไร้ความหวังมาตลอด เจ็ดปีเต็ม  ที่ผมเต็มใจที่จะรัก และมอบสิ่งดีๆ ความรู้สึกดีๆให้ฟงมาโดยตลอด  และสิ่งที่ทำให้ผมทำไปเรื่อยๆ แม้จะไม่มีหวัง ก็คือ สิ่งที่เค้าทำกับผม เค้าดีกับผม เหมือนเพื่อนสนิทคนหนึ่ง   และเค้าก็ไม่ได้มีใครมาเป็นเจ้าของ

เหตูการณ์ ตอนท้ายนี้ เกิดเมื่อประมาณสองสัปดาห์ก่อนครับ   คือผมโทรไปคุยกะฟงตามปกติ ที่เราได้คุยกันตามประสาเพื่อนสนิท ไม่ได้ มีส่อเจตนาอย่างอื่นเลย

ตอนนั้น เค้าอยู่ที่เกาะเสม็ด ครับ
    ผม..  ฟงเป็นไง ว่างอยู่เปล่า
    ฟง..  อื้ม คุยได้ แหละ
             ผมก็คุยไปเรื่อยเปื่อยอ่ะครับ ประสาเพื่อนสนิทกัน
    แต่เสียงดนตรีมันดังอ่ะ ครับ ผมเลยถามว่า อยู่ที่ไหนเหรอ เสียงดังจัง คุยไม่ค่อยสะดวกเลย

ฟง..  อืมมาเที่ยวที่เกาะเสม็ด
    ผม..  อ้าวเหรอ มากับ ใคร อ่ะ
    ฟง..  เพื่อน ..  เอ้ยแฟน   เรามากันสองคน
    ผม ..หา ฟง  มีแฟนแล้วเหรอ ทามมายเราไม่เคยรู้เลย ไม่เห็นเคยบอกเราเลยนะ    ตอนนั้นผมตกใจมากว่าเพื่อนที่ผมสนิทมากๆๆๆๆ  คนหนึ่งมีแฟน โดยที่ผมไม่รู้มาก่อนเลย  
    ฟง..  ก็แซคไม่ได้ถามนี่นา       อ้าว
    ผม..  ฟง   ฟงไม่ได้ โกหกเราใช่มั้ย
    ฟง ..  อืม ก็เปล่าโกหกนะ   ถาม  ต่อก็ได้ ต่อก็รู้  
    นึกว่า แซครู้แล้วซะอีก  เห็นเคยแซวเราว่าเมื่อไหร่จะแต่ง
    เราก็บอกว่ถึงเวลาแล้วจะบอกไง
    ผม  อึ้งมากเลยครับ เวลานั้น พูดไม่ออก น้ำตามันไหลออกมาโดยไม่รู้ตัวเลย  ผมพยายามจะคุยต่อ แต่มันไม่ไหว แล้วครับ สภาพตอนนั้นแย่มากเลยครับ  
    เลย บอกฟงว่า ไม่ค่อยสะดวกคุยตอนนี้
    น้ำมันไหล เดี๋ยวเราหายปวดใจก่อนนะ แล้วเราจะโทรมาคุยอีก ที  
    ฟง... เอ้อ    เรากลับ พรุ่งนี้เย็นๆ นะ  
      ผม..  อืม  เดี๋ยวเราดีขึ้นก่อนแล้วเราจะโทรหา

ผมเลยวางสายไป  พร้อมกับโทรหา ต่อทันทีครับ ตอนนั้น

ผม..หวัดดี ต่อ
      ต่อ.. แซค เป็นไง
     ผม .. ถามหน่อยสิ  ฟงมันมีแฟนแล้วเหรอ ทามมายเราไม่เคยรู้เลย   เห็นว่าคบกันมาเกือบปีแล้ว
      ต่อ..  อ้าวนี่แซคไม่รู้เหรอ แต่เราก็ไม่รู้นะว่าเป็นคนเดียวกับที่เรารู้จักอยู่รึเปล่า  
        ฟงบอกไว้เหมือนกันว่าแฟนคนนี้เนี่ย  ถ้าไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง เรียนจบก็จะแต่งแน่นอน
      ผม อึ้ง แล้วน้ำตาเล็ดต่อในทันทีเลยครับ
      เออ  งั้นแค่นี้ก่อนนะ  
     ต่อ..เป็นไรเปล่า วันนี้เราว่างว่าจะคุยนานๆหน่อย  
    ผม ..แต่เราไม่ไหวอ่ะ ขอพักก่อนนะ
     ต่อ..ปวดใจเหรอ  อืม พักก่อนนะ ค่อยมาคุยกันก็ได้

(แหมรู้ทันเลยนะเมิง )

จากคุณ : sacky - [ 25 ธ.ค. 49 11:52:37 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom