Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

** >>> ขอความช่วยเหลือค่า.. จะซื้อกันแดด La Roche Posay รุ่นไหนดีคะ เลือกไม่ถูก ^^"<<< **

ไปดูที่ร้านขายยาแถวบ้านมาค่ะ เอ่อ.. พี่คนขาย ก็แนะนำไม่ค่อยถูกแฮะ.. ก็เลยไปหยิบโบรชัวร์มา ของรุ่น Uvidea XL อ่ะค่ะ

อยากถามว่า ตัว Uvidea XL Fluid Extreame SPF 50 ใช้ดีป่าวคะ
    แล้วถ้าเทียบกับตัว La Roche Posay Anthelios XL SPF 50 Fluid Extreme ต่างกันยังไง ??

สภาพผิวก็แพ้ง่ายค่ะ ผิวผสมออกไปทางแห้ง
    แต่กันแดด ชอบแบบไม่เหนียวอ่ะค่ะ แบบเป็นน้ำๆ แล้วซึมไปเลย ส่วนมากก็ทาไปเรียนอ่ะค่ะ แบบว่าเจอแดดบ้างนิดหน่อย ถ้าเดินแถว ร.ร. หรือไปเดินเล่นสยาม ประมาณนั้นอ่ะค่ะ ไม่รู้ควรใช้ SPF เท่าไหร่ ยิ่ง SPF มากนี่ มีผลต่อการแพ้มั๊ยคะ ??

รบกวนผู้รู้แนะนำให้หน่อยนะคะ

ขอบคุณค่า..  ^________________________________________^

แก้ไขเมื่อ 15 ม.ค. 50 13:00:27

จากคุณ : *~ ไอติมเชอร์เบท ^^" ~* - [ 15 ม.ค. 50 10:27:38 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom