Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

การใช้ cleansing oil ครับ

อยากทราบวิธีการใช้ oil ล้างหน้าที่ถูกต้องครับว่าวิธีในการใช้อย่างไร
      คือตอนนี้ ใช้ ของ clinique อยู่ครับ (ขวดสีม่วง)  ตอนซื้อ BA แนะนำว่าให้ชโลม oil บนใบหน้าที่เปียกน้ำ แล้วนวดสักครู่ หลังจากนั้นก็ล้างออกด้วยน้ำ แล้วตามด้วยโฟมล้างหน้าอีกครัง
          แต่ในหนังสือบางเล่ม เค้าบอกว่าให้เอา oil นั้น นวดลงบนหน้าที่แห้งอยู่ นวดไปสักครู่ แล้วตามด้วยการล้างน้ำออก
      อยากทราบว่าจริงๆแล้วควร ใช้แบบใดที่ถูกต้องครับ รบกวนผู้รู้เข้ามาตอบด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : TEERASIN - [ 22 ก.พ. 50 21:10:18 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom