Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

รบกวนเพื่อนๆแนะนำเรื่องปัญหาผิวหน้าด้วยค่ะ หน้าเป็นกระ+ฝ้า รักษาอย่างไรดีคะ(ขออนุญาต Post รูปแสดงปัญหาผิวหน้าค่ะ)

ตอนนี้อายุประมาณ 30 ค่ะ มีปัญหาเรื่องกระและฝ้ามานาน

พอสมควร รักษาด้วยการทำ IPL มาสองครั้งแต่ไม่ค่อย

เห็นผล ตอนนี้ใช้กันแดด SPF 50++ เป็นประจำ ครีมบำรุง

ที่ใครๆว่าดีก๋พยายามหามาทดลองแต่ก็ยังไม่หายซักที

ล่าสุดใช้ Differin Gel มาประมาณ 2 - 3 หลอดรู้สึกว่ามี

การผลัดผิวบ้างแต่ก็ยังเห็นรอยกระ รอยฝ้าชัดเจนมากๆ

(ตามรูปที่ลงไว้ค่ะ เป็นภาพที่ถ่ายผิวหน้าหลังจากลงรอง

พื้นบางๆ แล้วแต่ก็ปกปิดไม่หมด)

ตอนนี้รู้สึกว่าผิวหน้าค่อนข้างทำให้เสียความมั่นใจมาก มี

คนที่ทำงานถามว่าเป็นโรคผิวหนังหรือเปล่า บางคนก็แอบ

มองรอยดำรอยฝ้าเราบ่อยมากขณะที่คุยกันเรื่องงาน เรียก

ได้ว่าเป็นคนขี้เหร่ที่สุดใน Office เลยค่ะ ฮือๆๆ อยากสวย

อยากให้หน้าเราหายจากรอยพวกนี้ หรือจางลงก็ยังดี

เพื่อนๆพี่ๆน้องๆห้องโภชช่วยแนะนำด้วยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

จากคุณ : Balance - [ 6 มี.ค. 50 15:14:32 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom