Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ฟ้าหลังฝน (แฟนมีชู้) ต่อค่ะจากเมื่อคืนค่ะ

งงเรื่องการใช้งานในเว็ปพันธ์ทิพย์เล้กน้อยค่ะ เมื่อคืนสัญญาณอินเตอร์เน็ตไม่ดีค่ะ เลยหลุดช้าแล้วหลุดไปเลย

ต่อเลยค่ะ ....
    ร็อคโค ก็ได้อภิสิทธิ์ไปอยู่ในบ้านทะเล เนื่องจากพี่สาวสงสาร แขกต่างบ้านต่างเมือง และได้ผ่านการคัดสรรมาอย่างดีแล้วจากคุณป้า ก็น่าจะไว้ใจได้ ณ. ตอนที่นั่งเล่าเรื่องอยู่นี้ ร็อคโค ได้ไปทำงานอีกเมืองหนึ่งค่ะ  ตอนนี้ที่นี้ก็ประมาณห้าทุ่มครึ่งแล้วค่ะ
    เจอร็อคโคครั้งแรกที่ สนามบินดอนเมืองค่อนข้างผิดหวังเล็กน้อย เพราะไม่หล่อเหมือนในรูป อิอิอิ แต่เป็นเด็กหนุ่ม (ตอนนั้นร็อคโคอายุ 19 ค่ะ) ที่ดูโตกว่าอายุ สุภาพเรียบร้อย และที่สำคัญ ยกมือไหว้ ทะเลและครอบครัว ฮามากค่ะ หน้าฝรั่งแต่ใจเป็นไทยเกินร้อย ก่อนหน้านี้ร็อคโค พยายามฝึกพูดภาษาไทย เพื่อมาเอาใจทะเล อยากคุยกับทะเลเป็นภาษาไทย ปัจจุบันนี้เราเลยสื่อสารกันด้วยภาษาไทยไปโดยปริยายค่ะ แบบใครฟังก็ไม่เข้าใจค่ะ นอกจากเรา 2 คน เพราะมันมั่ว ออกตัวเลยนะคะว่าร็อคโคเป็นผู้ชายที่แปลกมากๆๆ ไม่เหมือนใครค่ะ
    3 อาทิตย์ที่เี่ราอยู่ด้วย (ในสายตาผู้ใหญ่) เป็นช่วงเวลาที่มีความสุขมากค่ะ ทะเลได้เรียนรู้จักคำว่า รัก มากขึ้น (เว่อร์จัง ย้ายทะเลนี้) จริงๆๆ แ้ล้วทะเล เช่าหออยู่กับเพื่อนแถวมหาวิทยาลัยค่ะ ร็อคโคอยู่บ้านพี่สาว ช่วง 3 อาทิตย์นั้น ทะเลเลยกลับบ้านมาอยู่กับร็อคโค และเราก็ได้ไปเที่ยวทะเลกัน เป็นครั้งแรกที่ทะเลไปเที่ยวค้างคืนกับผู้ชาย 2 ต่อ 2 แถมโกหกที่บ้านว่าไปทริปของมหาวิทยาลัย เลยอยากพาร็อคโคไปด้วย ที่บ้านก็อนุญาติ เพราะความไว้ใจ (น้องๆๆ อย่าเอาเป็นเยี่ยงอย่างนะคะ) แต่คุณแม่ก็ยังไม่โทรตามเป็นระยะ แต่ก็ยังไว้ใจ และแล้วเรา 2 คนก็มีอะไรกันด้วยบรรยากาศพาไป แล้วปัจจัยอื่น อย่าง ความอยากรู้ อยากลอง ของเด็กไร้เดียงสา แต่เราก็มีความรู้ดีพอที่จะป้องกัน ในใจตอนนั้น ทะเลคิดแต่ว่า อยากรู้ว่าเค้าจะรักเราจริงไหม ประมาณว่า "ได้แล้วทิ้ง" หรือเปล่า เสี่ยงมากที่พิสูจน์แบบนี้ แต่ก็คุ้มค่าค่ะ
    ร็อคโคเป็นสุภาพบุรุษมาก ตามแบบฝรั่ง เค้าไม่เคยให้ทะเลถือของเลยแม้แต่กระเป๋าถือของทะเล ดูแลทะเลดีมากๆๆๆ ไม่เคยให้ทะเลออกเงินซื้ออะไรเลย จนบางครั้งเว่อร์ค่ะ อะไรที่มันมากไปก็ไม่ดี  น้อยไปก็ไม่ดี 5555 ความไม่พอดีของมนุษย์ ไปนั้น..... คืออย่างนี้ค่ะ ทะเลไม่ใช่ผู้หญิงประมาณว่า ชอบให้ผู้ชายจ่ายให้ตลอด ส่วนมากจะแชร์อ่ะค่ะ บางครั้งทะเลเสียความรู้สึกนะคะ เพราะผู้ายที่ทะเลคบ ส่วนมากจะไม่ค่อยสปอร์ตเลย ทะเลยื่นเงินให้เค้าก้อจะรับทุกครั้ง ทะเลเพียงแค่ลองใจเท่านั้น เห่อๆๆๆ  ร็อคโคจะถามตลอดว่า  Are you alright?  แล้วก็ชอบปากหวาน You are so beautiful, Your skin is nice and so on. เค้าเป็นคนปากหวานช่วงแรก ๆๆ ค่ะ การที่เราไปเที่ยวทะเลครั้งนั้นเป็นเวลา 5 วัน ทำให้ทะเลได้รู้ว่า เค้าเป็นคนจิตใจดี มีน้ำใจ และจริงใจ แต่เค้าก็ใช่ย่อย ลองใจทะเลเหมือน เค้าก้อประมาณกลัวโดนสาวไทยหลอกอ่ะค่ะ

จากคุณ : Fairlee - [ 28 พ.ค. 50 21:28:22 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom