Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

" นักข่าวจอมจุ้น กับ คุณบอดี้การ์ดจอมเก็ก " ๐(^_^)๐ 1

............. ๐(^_^)๐ ................

สวัสดีค่ะ พี่ๆน้องๆ เพื่อนๆ ของแก้ม ทุกๆคน ... มีเรื่องราวบ้าๆ บอๆ ไร้สาระ ... มาฝากอีกครั้งนะคะ...

ใครชื่นชอบผลงานของแก้มก็ขอเชิญติดตามต่อได้เลยค่ะ
    เป็นภาคต่อ ของ " ขอโทษค่า..อยากบอกว่าหนูเป็นตุ๊ด "
    -----------------------------------------------------------
    คำนำก่อนอ่านนะคะ
    " เรื่องเล่าดังต่อไปนี้...เป็นเรื่องที่ผู้เล่าต้องการสร้างความบันเทิงให้กับผู้อ่าน .. ส่วนจะเป็นเรื่องจริงหรือเรื่องเล่านั้น
    เปิดโอกาสให้ผู้อ่านได้จินตนาการเองตามอิสระนะคะ ... แต่ผู้เขียนมิได้มีเจตนาจะสร้างความเสื่อมเสียหรือ
    สร้างความเดือดร้อนให้แก่ผู้ใด ... หากมีคำหรือประโยคใด
    ที่สร้างความไม่สบายใจต่อผู้ใด ผู้เขียนขออภัยไว้ ณ ที่นี้ ด้วยค่ะ
    -----------------------------------------------------------

ตอน " เกลียดตุ๊ด "

อิแก้มเอ๊ย... สปีดเร้วววววววววว ฉันวิ่งจู๊ดดดดดดดดด ไปให้ทันเวลาที่นัดสัมภาษณ์ผู้หลักผู้ใหญ่ท่านหนึ่ง...

ฉันวิ่งหัวฟูเข้าไปในอาคาร...กำลังจะแว้บเข้าห้องไปอยู่แว้ววว เชียว

“ มาจากที่ไหนครับ ไม่ทราบว่าต้องการพบใคร....ขอดูบัตรผ่านด้วยครับ” เสียงอิตาบ้าที่ไหนฟร่ะ เสียงเข้มมาเชียะ ..

เดี๊ยะๆ ถ้าไม่หล่อเร้าใจแม่จะด่าให้ลืมบ้านเลขที่เลยล่ะแกเอ๊ย ... คนยิ่งรีบๆอยู่รู้ไม๊เนี่ย...

ฉันหันควับตาเขียวกลับไปตามเสียง ส่งสายตาพิฆาตไปที่เจ้าของเสียง ... ชิ อิตาทหารขี้เก็กนี่เอง ...

ผู้ชายไร เท่ห์เป็นบ้า ... ผิวสองสี ... ผมปัดทรงฮิตของทหารเค้าหล่ะ ...แต่หน้าหงิกปราศจากรอยยิ้มอันเป็นมิตรเลยจริงๆ ... ยังกะหน้าโดนสต๊าฟไว้ให้เป็นยักษ์วัดโพธิ์...

ถึงแม้เขาจะไม่ได้สวมเครื่องแบบทหาร แต่ฉันก็เดาได้ว่าเขาต้องเป็นทหารแน่ๆ ...

“ มาจากสำนักข่าว.... ..... ค่ะ..มีนัดสัมภาษณ์ท่าน......ตอน บ่าย 2 ค่ะ” ฉันบอกเขาด้วยใบหน้านิ่งๆ ยักคิ้วไปทีนึง 555

“ แลกบัตรด้วยครับ” เขาพูดพร้อมยื่นมือมาขอบัตรจากฉัน ... ฉันเห็นแล้วหล่ะว่าโต๊ะแลกบัตรก่อนจะเข้าตึกหน่ะไม่ได้ห่างจากจุดนี้ซักเท่าไหร่หรอก ...

ฉันส่งบัตรประชาชนให้เขา .... เขาถือบัตรของฉันแล้วเดินนำไปที่โต๊ะแลกบัตร ... ฉันเดินตามหลังเขาไปในระยะที่ไม่ห่างมากนัก จนสังเกตเห็นได้ว่า เขาเป็นชายที่หุ่นได้พิกัดสัดส่วนลงตัวมากๆ ชนิดที่เค้าเรียกกันว่า “ สูงชลูด ตูดปอด ยอดขุนพล"  .... มีคนเคยบอกฉันว่าผู้ชายก้นแบนจะ ...หญ่ายยยย จิงป่าวว๊า

..........คิดแล้วก็ปากปากน้ำยายไหย..... เอิ้อกๆๆๆๆ ... อร๊าย อิแก้ม แกนี่ หน้าสิ่วหน้าขวานยังจะอุตส่าห์มามีอารมณ์จินตนาการอิโรติกอีก หุหุ

อินี่นี่เว้ย แรดได้ทุกวันไม้เว้นวันหยุดราชการจริงๆเลยนะอิกะเทยบ้ากาม 55555

อุ๊บส์ ไม่ได้ละ ฉันเรียกสติอันกระเจิดกระเจิงกลับมา เห็นผู้ชายหน้าตาดีมีดาวหน่อยละไม่ได้เลยเชียว แหม .. ก็ของมันชอบนี่ เอิ้กๆๆๆ

.....

“ กรอกรายละเอียดด้วยครับ"   เขาส่งสมุดเล่มใหญ่เท่าบ้านมาให้ฉัน ... เอ๊า มันใหญ่จริงๆนะ .... ของที่นี่เค้าใหญ่เจรงๆ 5555

ฉันยืนอยู่ที่โต๊ะกำลังจะกรอกรายละเอียด ...

....แต่รู้สึกว่ามีสายตาพิฆาตมองมาที่ฉันอยู่ ... ฉันเลยยังไม่เขียน หันไปยืนจ้องหน้าเจ้าของสายตาคู่นั้นแทน ...

นี่ช่างเป็นการมองที่ไร้มารยาทสุดๆ ... มองงี้ต่อยกันเลยป่ะหล่ะ ...อะโด่ ....

อิตาบ้านี่ มองอะไรอยุ่ได้ ... เขาก้มมองบัตร แล้วก็เงยหน้ามามองหน้าฉัน ... แล้วก็ก้มลงไปมองบัตรใหม่ ...มองอยู่หลายหน .. จนฉันชักสีหน้า

มองไม่มองปล่าว ดันทำคิ้วพันกันเป็นโบว์ ... คงจะสงสัยมากหล่ะซิท่า ว่าทำไมหน้าตาสวยหวานปาน นุ่น วรนุช ...รวมกับ เบเบ้ ถึงได้ใช้คำนำหน้าว่านาย....ทั้งๆที่รูปในบัตรผมฉันสยายยาวสลวย 5555....

เล่นมองแบบนี้ถ้าฉันเป็นปลากัดคงได้ลูกเป็นครอกๆแล้วนะเนี่ย ... มองยังกะฉันเป็นเด็กหัวโตในงานวัด ...

“ หนูเป็นตุ๊ดค่ะพี่ ......getหรือยังคะ ...เมื่อก่อนเป็นผู้ชาย แต่ตอนนี้ไม่ใช่แล้ว... ที่สำนักงานเขตเข้าไม่ได้ออกบัตรผิดหรอกค่ะ... เคลียร์ไม๊คะ " ฉันยักคิ้วให้หนึ่งทีแบบกวนทีนสุดๆ ....

แล้วฉันก็ก้มหน้าก้มตากรอกรายละเอียดการเข้าสถานที ... หูยยย ยุ่งยากอะไรนักหนาเนี่ย

ถ้าถือบัตรผู้สื่อข่าวมาซะก็สิ้นเรื่อง ดันลืมซะอีก ... กรอกเสร็จเรียบร้อย ..ฉันเอาบัตรผ่านสำหรับใช้ติดที่หน้าอกเก็บใส่กระเป๋าแล้วกำลังจะเดินออกไป ...

ดั๊นมีเสียงลอยลมมาสะกิดต่อมจี๊ดฉันอีกรอบ

“ ... บัตรผู้มาติดต่อมีไว้สำหรับแสดงตนกรุณาติดไว้ในที่สังเกตได้ด้วยครับ...ที่นี่สถานที่ราชการนะครับ มีระเบียบการเข้าออกเคร่งครัด ...รบกวนปฏิบัติตามด้วยนะครับ”  คำพูดเสียงนิ่งแต่เหน็บเป็นนัยๆ ออกมาจากใบหน้าสุดแสนจะเรียบเฉยเหมือนข้าวเปล่าจืดๆของอิตานั่น......

พูดจบก็เดินไปเลย....มาวางระเบิดฉันเสร็จก็เดินหนีไปเลย ......... กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด .... อิตานี่ ปากคอเราะร้ายยยยยย ..... จำไว้ จำไว้ เออๆ ฝากไว้ก่อน เดี๋ยวมาเอาคืนแน่ๆ ... ตอนนี้ไปทำงานก่อนเว้ย ...

-----------------------------

จากคุณ : นักข่าวตาแป๋ว - [ 4 ก.ค. 50 19:57:07 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom