Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

" นักข่าวจอมจุ้น กับ คุณบอดี้การ์ดจอมเก็ก " ๐(^_^)๐ 17 (จบบริบูรณ์)

เพื่อนๆคะ ... ตอนนี้แก้มพาเพื่อนๆเดินทางมาถึงตอนจบบริบูรณ์ของเรื่องนี้แล้ว .... ขอบคุณนะคะที่ติดตามผลงานแก้มมาตลอด

ขอบคุณ ขอบคุณ และขอบคุณจริงๆค่ะ  ... หลายๆคนคงรอและคาดหวังให้จบแบบนั้นแบบนี้ ... แต่จริงๆแล้วหากให้เรื่องนี้จบจริงๆ

ก็คือวันที่แก้มหมดลมหายใจหล่ะค่ะ เพราะชีวิตของคนมันคือละครที่เล่นกันต่อเนื่องไปเรื่อยๆ เรื่อยๆ ไม่มีวันจบ

การได้รักกัน ได้อยู่ร่วมกันนั่นคือจุดจบของละครและนิยาย แต่ชีวิตคนจริงๆ นั่นคือการเริ่มต้นฉากใหม่ของชีวิตค่ะ

เรื่องที่แก้มเขียนนี้คงจะให้ความบันเทิงกับเพื่อนๆได้บ้างนะคะ

แต่ที่สำคัญ การเขียนเรื่องนี้ทำให้แก้มได้รู้ว่า ความรักและมิตรภาพอยู่รอบๆตัวแก้มนี่เอง แค่เพียงเอื้อมมือไป... แก้มได้รับมิตรภาพและความรักของทุกๆคนติดมือกลับมา

และแก้มก็ให้ความรักและมิตรภาพดีๆกับทุกคนกลับไปอย่างเต็มร้อยเช่นกันค่ะ ...

ขอบคุณพี่หลังคาดำแดง พี่ชายผู้แสนดี ... คอยดูแลแก้มตลอด นอกจากเรื่องงานเขียนแล้ว ก็ยังอยู่ร่วมรับฟัง ..ปัญหาสารทุกข์สุขดิบต่างๆอีกด้วย เหมือนเป็นพี่น้องกันจริงๆ

แก้มไม่อยากจะเชื่อเลยค่ะว่า ... ตอนนี้แก้มได้ครอบครัวเล็กๆอันแสนอบอุ่นของตัวเอง ครอบครัวที่คุยหยอกล้อกันอย่างสนุกสนาน .... ครอบครัวที่พร้อมจะออกรับแทนแก้มเวลามีเรื่องราวเข้ามากระทบ และพร้อมจะเข้าใจแก้ม

กะเทยคนหนึ่งอย่างแก้ม ... ใครจะคิดคะว่า วันหนึ่งจะได้รับเกียรติอันยิ่งใหญ่จากเพื่อนๆมากมายขนาดนี้

กะเทยคนหนึ่งที่เคยอยู่เพียงมุมเล็กๆอย่างเก็บตัวในโลกของตัวเอง เพราะคำว่า กะเทย ก็คือกะเทย ยังเป็นสิ่งแปลกปลอมของสังคม ....

แต่ในนี้เพื่อนๆกลับให้ความอบอุ่นและเปิดใจต้อนรับกะเทยคนนี้ ... แก้มขอบคุณจริงๆค่ะ ขอบคุณจริงๆ

รักทุกคนค่ะ ... แก้มรักทุกคนจริงๆ อยากจะเรียกชื่อทุกคนให้ครบ แต่พื้นที่ตรงนี้คงไม่พอ ... แต่ทุกคนคือส่วนหนึ่งในลมหายใจของแก้มค่ะ

ติดตามตอนจบของเรื่องนี้ได้เลยค่ะ .......

/////////

จากคุณ : นักข่าวตาแป๋ว - [ 6 ก.ย. 50 15:42:14 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom