Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

รู้ว่าโพสต์ ผิดห้อง แต่ว่าห้องนี้คนเข้าเยอะดี น่าจะช่วยได้

ก่อนอื่นขอโทษล่วงหน้าครับ รู้ว่าโพสต์ผิดห้อง แต่ว่าห้องนี้คนเข้ามากและคิดว่าน่าจะมีคนมีประสบการณ์เยอะเลยขออนุญาตโพสต์นะครับ

รบกวนผู้รู้นะครับ
    ตอนนี้ผมยังอยู่ประเทศ แคนาดา ลูกสาวผมเรียนอยู่ เกรด 8 สองเดือนแล้ว (ม.2)
    ลูกสาวผม เรียน นานาชาติ ตั้งแต่ อนุบาล จนถึง ป.5

พอดีผมได้ไปทำงานแคนาดา ครอบครัวก็ได้ตามไปด้วย ลูกสาวผม เรียนจบ ม.1 แคนาดา
    แล้วถ้าจะกลับมาต่อโรงเรียไทย ได้อย่างไร ไม่ต่อนานาชาติแล้วนะครับ อยากให้เรียน สายสามัญธรรมดา เพราะต้องการให้ต่อ มหาวิทยาลัยในประเทศไทย
    ขอถามเป็นข้อ ๆ นะครับ
    1. เข้าม.2 โรงเรียนได้เลยหรือไม่ เอกชน หรือ รัฐบาลก็ได้ แต่รัฐบาลทางบ้านติดต่อแล้วรู้สึกว่าไม่รับครึ่ง ๆ กลาง ๆ หรือต้องกลับไปซ้ำชั้น ม.1
    2. ต้องมาสอบเทียบหรือเปล่า ถ้าต้องสอบวัดระดับ ต้องติดต่อที่ไหน

ผมขอขอบคุณครับ ไม่รู้ว่าจะปรึกษาที่ไหนดี เข้าเวปกระทรวงศึกษาธิการ ก็ไม่มีข้อมูลที่กำลังหาอยู่ หรือว่าผมหาไม่เป็นก็ไม่รู้ครับ

จากคุณ : double-NT - [ 15 พ.ย. 50 22:08:02 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom