Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

(ไม่เรทค่ะ) ความต้องการกับความถูกต้องของผู้ชาย

ปรึกษาเรื่องความต้องการของผู้ชายค่ะ ตอนแรกก็ไม่กล้าเขียน แต่เรื่องมันไม่ไหวแล้ว รบกวนทนอ่านหน่อยนะคะ

คือตอนนี้กำลังเครียดมาก กำลังตัดสินใจเลิกกับแฟนค่ะ เพราะแฟนเราเค้าหลอกเรามาตลอดเลย ระหว่างที่เค้าคบกับเราอยู่เค้าก็ไปคบกับอีกคนนึง โดยใช้วิธีสับราง และอ้างว่าติดธุระ สุดท้ายพอจับได้ก็มาขอโทษเรายกใหญ่ร้องไห้ฟูมฟาย  ใจอ่อนค่ะ ..... ก็ให้อภัยเค้า แต่สุดท้ายก็เป็นอีก ............

ยังไม่เคยมีอะไรกันนะคะ เราไม่ยอม มีทีนึงไปที่บ้านเค้า เค้าพยามจะมีอะไรกับเราให้ได้ เราบอกว่าเมนมาเลยรอดไป ที่ไม่ยอมมีอะไรด้วยให้จับมืออย่างเดียวเพราะยังไม่ไว้ใจค่ะ  เราเป็นคนไม่เรื่องมาก ไปไหนแค่เสื้อยืดกางเกงยีนส์ ไม่ต้องแต่งหน้า เราก็ไปได้แล้ว    หลายครั้งที่เค้ายกเลิกนัดกับเราดื้อๆ บอกเราเรื่องมาก ........ซึ่งพอเราโทรกลับไปที่บ้าน ที่บ้านบอกไปข้างนอกยังไม่กลับ .........

จนล่าสุดเราจับได้เรื่องคบคนอื่นอีก กำลังเดินกันมาในห้างจะจะเลยค่ะ เดินสวนกันพอดี เรางี้หน้าชาอายมากค่ะ อายมากที่สุดในชีวิต  ฝ่ายหญิงเค้าก็คงอายเหมือนกับเรา เราไม่เข้าใจนะว่าทำไมผู้ชายต้องเป็นแบบนี้ เราทำงานแล้ว   จบโท หน้าตาเราก็ไม่ได้ขี้เหร่ ออกหมวยๆหน่อย สูง 165เพื่อนๆเค้าก็มารุมจีบเราเยอะ  ตอนคุยกันเค้าก็บอกกับเราว่าเพราะเราไม่ยอมมีอะไรด้วย เค้าเลยต้องหาทางออกแบบนี้ ......................

..........ฟังแล้วตกใจค่ะ ทำไมต้องทำแบบนี้ด้วยคะ หรือ ... ต้องเป็นแบบนี้จริงๆ (พวกผู้ชายต้องคิดแบบนี้ เสียใจมาก)  เพราะตัวเองไม่รู้เรื่องพวกนี้เลย ก้มหน้า ก้มตาเรียน จบมาก็ทำงาน  ได้แค่อ่านความรู้ในบอร์ดนี่แหละ ซึ่งก็หลากหลาย ทำให้เรายังไม่ค่อยรู้อะไรเท่าไหร่ .....

ตอนที่กำลังสับสนอยู่นี่ เพื่อนก็แนะนำให้ไปดูดวงเนื้อคู่ในเวป ตอนแรกก็เฉยๆค่ะ  แต่พอโดนคะยั้นคะยอมากๆเข้าก็ลองดูค่ะ ก็งงอ่ะ เค้ารู้ได้ไง ตรงหมดทุกข้อเลย ทั้งเรื่องภาพโป๊ในคอมพ์ หรือมือถือ และเค้าก็เขียนวิจารณ์ค่อนข้างแรง ทำให้เราตาสว่างขึ้นมาเลย และยังเตือนเราเรื่องเค้าจะมายืมเงินเราอีกซึ่งก็จริง  แฟนเราบอกว่าจะเอาไปซื้อคอมพ์ เพื่อที่จะได้ทำงานเร็วขึ้น มีเวลาอยู่กับเรามากขึ้น  ก็ใจอ่อนให้ไปค่ะ .....

วันอาทิตย์นี้เค้านัดให้เราไปหาที่บ้าน เพราะที่บ้านไม่มีคนอยู่ (คงกะฟันเราเต็มที่ )   แต่เรากำลังคิดหนักค่ะว่าจะบอกเลิกทางโทรศัพย์ หรือเราจะไปเจอตัวเค้าดีแล้วบอกเลิก คือไม่อยากรุนแรงค่ะ

อีกอย่างเราเป็นลูกค้าของบริษัทเค้าด้วย ซึ่งเรามีแผนจะย้ายงานหนี ไม่อยากเกี่ยวข้องอีก ซึ่งต้องกระทบรายได้เค้าด้วย

แต่ที่เราคาใจก็คือ ..เพราะเราไม่ยอมน่ะเหรอเค้าถึงไปทำแบบนี้ ...... เราเป็น แคทอลิค ค่ะ เราจะยอมให้กับคนที่เราเลือกแล้วว่าจะแต่งงานด้วยเท่านั้น เลยอยากถามเพื่อนๆในสวนลุมที่เคยเจอแบบเรา คุณทำยังไงค่ะ ตอนนี้นอนไม่หลับเลยค่ะ

จากคุณ : ลูกรักใบปอ - [ 26 ก.พ. 51 19:20:28 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom