CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

[กระทู้แตกประเด็น]ถ้าคุณรู้ว่าเพื่อนคุณนอกใจแฟนคุณว่าควรบอกแฟนเพื่อนหรือไม่

บอกสิ คุณจะปล่อยให้เพื่อนของคุณโดนหลอกต่อไปได้ไง (12 คน)
      ไปยุ่งอะไรกับเค้า มันเป็นเรื่องของคน 3 คน ปล่อยให้มันเป้นไปตามทางของมันเถอะ (19 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 31 คน

38.71%
     61.29%

ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกคนมากๆ นะครับที่เข้ามาอ่านกระทู้ก่อนหน้านี้

http://www.pantip.com/cafe/lumpini/topic/L6388337/L6388337.html

หลายๆ คนก็ให้่ข้อคิดดีๆ กับผมมากมายๆ

หลายๆ คนก็ช่วยพูดเตือนสติผมว่าเราไม่ควรใช้เหตุผลของเรามาตัดสินความรู้สึกของเพื่อน

หลายๆ คนก็บอกผมว่าปล่อยให้มันเป็นไปตามธรรมชาติเถอะอย่าไปยุ่งอะไรกับเค้าเลย

หลายๆ คนก็บอกว่าผมช่างเป็นเพื่อนที่แย่จริงๆ ที่ทำกับเพื่อนแบบนี้ได้ลงคอ

ตอนนี้ผมได้ขอสรุปของผมแล้วล่ะครับว่าผมคงช่างหัว A แม่มแล้ว มันอยากทำอะไรก็ให้มันทำละกัน

ส่วนเรื่องที่จะให้ไปคุยกับ C เนี่ย ผมเคยไปคุยมาแล้วครับ ตอนที่เกิดเรื่องใหม่ๆ แต่มันไม่จบ

ตอนนี้ก็เหลือแต่ B ที่ ในฐานะที่ผมเป็นเพื่อนของ B เหมือนกัน ผมควรจะบอก B เรื่อง A กับ C หรือไม่

ถ้าผมบอกเรื่องนี้กับ B จากที่รู้จักกันมาหลายปี ผมมั่นใจว่าสุดท้ายแล้ว B จะเป็นฝ่ายขอยอมถอนตัวออกมาเอง (ซึ่งก็เหมือนเป็นการช่วย C ทางอ้อม)

ถ้าเพื่อนๆ เป็นผม เพื่อนจะบอก B มั๊ยครับ

หรือถ้าเพื่อนๆ เป็น B จะอยากให้ผมบอกมั๊ยครับ

เพิ่มเติมข้อมูลครับ

มีคนถามว่าผมสนิทกับ B แค่ไหน

ผมรู้จักกับทั้ง A และ B ตั้งแต่ก่อนที่ 2 คนนี้จะเป็นแฟนกันแล้วครับ

แต่ผมจะสนิทกับ A มากกว่าเพราะเป็นผู้ชายด้วยกัน เลยมีเรื่องคุยกันเยอะกว่าครับ

ส่วน B ก็มีโทรคุยกันบ้าง แต่โดยมากจะคุยกันเฉพาะเวลามีปัญหาครับ

เพราะผมมักจะโดน 2 คนนี้มอบหมายให้เป็นคนกลาง Clear ปัญหาของพวกมันเวลามันทะเลาะกันอยู่แล้วครับ

อารมณ์ประมาณว่าทะเลาะกันแล้วไม่ยอมโทรไปคุยกันเอง เอาแต่โทรมาเล่าให้ผมฟัง แล้วให้ผมไปปรับความเข้าใจกับอีกฝ่ายให้แทน

ถ้าพูดให้ถูกก็เป็นคนที่เนื้อไม่ได้กิน หนังก็ไม่ได้รองนั่ง แต่ต้องเอากระดูกมาแขวนคออยู่เป็นประจำนั่นแหละครับ

ส่วนที่มีคนถามว่าที่รู้มาชัดเจนมั๊ย

ขอยืนยันว่าชัดเจนครับ เพราะหลังจากไปบีบคอ A มาก็เลยได้รู้เรื่องทั้งหมด

ซึ่งปัญหาก็อยู่ที่ A เพราะทั้ง 2 คนน่ะชอบ A แน่ๆ

แต่ A มันไม่ยอมตัดสินใจเลือกใคร มันอยากเก็บไว้ทั้ง 2 คน (-*-)

แก้ไขเมื่อ 04 มี.ค. 51 14:31:31

แก้ไขเมื่อ 04 มี.ค. 51 14:25:42

แก้ไขเมื่อ 04 มี.ค. 51 14:24:16

แก้ไขเมื่อ 04 มี.ค. 51 13:05:07

จากคุณ : น้ำค้างในยามเช้า - [ 4 มี.ค. 51 13:01:25 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com