Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

แปลกมั้ยคะ ที่รักคนที่แก่กว่า (คนแก่สิคะน่ารักดีออก)

เพื่อนๆชอบถามจังค่ะ  ว่า"แก นี่แกกำลังจะหาแฟน หรือแกจะหาพ่อคนที่ 2 กันแน่"ตลอดเลยค่ะ

เพราะจะเป็นคนที่ชอบมองคนที่อายุมากกว่า
    คือมากกว่าในที่นี้คือมากกว่าแค่ 10 กว่าปีเองนะคะ

และตอนนี้ก็กำลังดูใจอยู่กะพี่คนนึงค่ะ
    ที่อายุห่างกันแค่ 10 กว่าปีเองค่ะ

อาจารย์ที่มหาวิทยาลัยที่สนิทๆกัน  ท่านก็เตือนนะคะ
    ว่า "พ่อหรือแฟนจ๊ะลูก"

ก็มันชอบแบบนี้นิคะ คนที่อายุมากกว่า น่ารักดีออก
    เคยมีคนถามเหตุผลเหมือนกัน

ว่าทำไมถึงชอบคนที่อายุมากกว่า(แต่เพื่อนจะเรียกว่าคนแก่)
    แล้วก็ตอบเพื่อนไปว่า " ก็เพราะคนแก่(ที่เพื่อนๆเรียก) เค้าใช้สมองในการที่จะรักใครซักคน
    แต่เด็ก(ในความคิดส่วนตัวคือช่วงอายุรุ่นราวคราวเดียวกันค่ะ) เค้ามักจะใช้หัวใจในการรักใครซักคน "

แค่ตอบไปเท่านั้นแหละค่ะ เพื่อนอ้วกกันใหญ่เลย
    แล้วบอกว่าตามใจ ถ้าอยากมีพ่อคนที่ 2 ก็เชิญ

เลยอยากถามว่าแปลกมั้ยคะ
    ที่เด็กอย่างหนู(แต่ก็ไม่ได้เด็กขนาดนั้นนะคะ)
    จะไปรักคนที่อายุมากกว่าถึง 10กว่าปี

ปล.แต่ส่วนตัว ไม่คิดว่าแปลกนะ
    แต่แค่อยากถามความคิดเห็นใน Pantip ค่ะ เผื่อจะได้มุมมองความคิดไปตอบโต้เพื่อนๆ บ้าง

จากคุณ : เจ็บจนชินชา - [ 24 มี.ค. 51 00:44:46 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom