Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เพิ่งไปหาหมอที่สถาบันโรคผิวหนังมาครับ กะลังจะเริ่มใช้ยารักษาผมร่วงละครับ

ได้รับคำแนะนำจากที่ห้องนี้แหละครับ ไม่นึกว่าคนจะเยอะขนาดนั้น คือเริ่มรู้สึกกังวลว่า ผมกลางศีรษะเริ่มบางๆครับ(เมื่อก่อนมีแต่คนบอกว่าผมหนาและแข็งมาก) เป็นมาสักปีแล้ว ทีแรกว่าจะไปร้านพวกสเวนสัน อะไรพวกนั้น แต่คิดว่า ของรัฐบาลน่าจะถูกกว่าเลยลองไปดูครับ
       ไปหาคุณหมอที่นี่ ท่านก็ลองตรวจๆดู สัมภาษณ์ แล้วแหวกๆดูผม ก็บอกว่า ผมยังถือว่าเป็นอาการเริ่มแรกและยังร่วงน้อยมากนะ ยังไม่น่าเป็นห่วง แต่จะให้ยาทามาก่อนเพื่อให้สบายใจ สองขวด เป็นยา Minoxcidil ตัวดังที่เคยได้ยินมานาน แล้วก็ วิตามินซี กับยาสังกะสี(มั๊ง) มากิน แล้วนัดอีกสองเดือน หมอบอกว่า กว่าจะเห็นผลก็สองเดือนไปแล้ว ควรจะผมร่วงน้อยลง และสี่ถึงหกเดือนหลังจากนั้นถ้ายาได้ผล ผมบริเวณนั้นควรจะเยอะขึ้น หมอบอกว่า ยาอาจจะไม่ได้ผลในทุกคน แต่ผมก็ยินดีทดลองครับ  
        เริ่มใช้มาสามวันแล้วครับ แต่เริ่มขี้เกียจแล้วอ่ะ ยังไม่รู้เลยว่า จะขยันหยอดยาใส่หัวได้อีกนานไหม แต่ถ้าได้ผลยังไงจะมาเล่าให้ฟังนะครับ

(เฮ้อ เซ็งจัง จะหัวล้านแต่หนุ่มเลยรึเรา)

แก้ไขเมื่อ 28 เม.ย. 51 13:54:42

จากคุณ : TumMeng~ - [ 28 เม.ย. 51 13:52:57 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom