Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ช่วยด้วยค่ะ เค้าจะไปก็เสียใจ เค้ากลับมาก็เศร้าอีกค่ะ

คือเป็นแฟนของห้องสวนลุมมาหลายปี แต่ไม่เคยตั้งกระทู้ของตัวเองซะที ตอนนี้มีเรื่องกลุ้มใจอยากจะขอความเห็นจากเพื่อนๆค่ะ คือเรากับแฟนคบ(เก่ามั้ง) คบกันมาตั้งแต่เราเรียนปีสุดท้าย(นี่ก็ประมาณ 4 ปีแล้ว) เค้าอายุมากกว่าเราปีนึง เราเข้ากันได้ดีในด้านรสนิยม ความชอบ ความสนใจ คงเรียกว่าคุยภาษาเดียวกัน มีอะไรเค้าจะมาปรึกษาเราตลอด และโดยส่วนใหญอะไรๆก็มักจะให้เราเป็นคนช่วยเลือกให้ กับครอบครัวเค้าเราก็ไม่ได้มีปัญหาอะไร แต่เค้าเป็นคนกินเหล้า สูบบุหรี่ค่ะ ตามประสาเด็กวิศวะทั่วไป คบกันมาเรื่อยๆ เรามักชอบทะเลาะกันตรงเรื่องผู้หญิงที่โทรมาหาเค้า หรือบางทีก็เป็นแฟนเก่า กิ๊กเก่า อะไรประมาณนี้ค่ะ และเค้าจะชอบโกหก โดยบางครั้งก็เคยมีแอบนัดไปเจอกันด้วยนะคะ แต่ก็นานๆที เวลาจับได้ก็จะโมโหกลบเกลื่อนตลอด และไม่เคยตอบอะไรให้เราเข้าใจเลยค่ะ เราจับได้ว่าเค้าคุยกะคนอื่นบ่อยๆจนเริ่มท้อ และมันก็บั่นทอนจิตใจมาตลอด เหนื่อยค่ะ อยากเลิกนะ แต่ตอนนั้นยังเลิกไม่ได้ พอคบกันได้สองปีเค้าก็ไปเรียนต่อเมืองนอก ไปได้ประมาณ 4 เดือนกว่าก็เลิกกันเพราะรู้ว่าเค้าแอบมีคนอื่น แต่ไม่นานประมาณ 4 เดือนกว่า เค้าก็ขอกลับมาคบกันใหม่โดยไปเลิกกับผู้หญิงอีกคน เราก็ดูเหมือนเค้าจะโตขึ้นเลยยอมกลับไปคบค่ะ พอกลับมาคบกันได้อีกประมาณ 9 เดือน เราก็เลิกกันอีกค่ะ เพราะเราทำใจให้เชื่อใจเค้าไม่ได้ค่ะ เวลามีอะไรมาสะกิดก็จะเสียใจตลอด พอเลิกกันไปก็มารู้อีกว่าตอนกำลังจะเลิกกันเค้าแอบไปคุยกับผู้หญิงอีกคนค่ะ ก็ยอมรับว่าเสียใจอีกค่ะ แต่คราวนี้ทำใจได้เร็วหน่อย และเราก็มีอีกคนเข้ามาค่ะ เค้าดีมาก รักเรามาก ฐานะหน้าที่การงานมั่นคงมากและเป็นคนเก่ง ยอมรับเลยว่าเค้าดีกว่าแฟน(เก่า) เราทุกอย่าง แต่เค้าขาดความเป็นผู้นำค่ะ จืดๆ แล้วก็ออกจะเป็นเด็กเรียน เหล้าไม่กิน บุหรี่ไม่สูบ ไม่เจ้าชู้ ทำแต่งาน สร้างอนาคตค่ะ ผ่านไปอีก 3 เดือนแฟน(เก่า) เราก็กลับมาขอคืนดีอีกค่ะ บอกว่าอยู่กับเราแล้วสบายใจ และจะพยายามปรับปรุงตัว แต่เรื่องผู้หญิงอีกคนก็ค้างคา แถมยังชอบโทรมาหาเราด้วย เราคิดมากอีกเช่นเคย แต่ก็รู้ดีว่าผู้หญิงคนนี้เค้าจะชอบตามไปหาที่ห้องอยู่เรื่อยๆ ถ้าในแง่ความแรงและมารยาแล้วเราไม่มีอะไรสู้ผู้หญิงคนนี้ได้เลยค่ะ เพราะเราจะตรงๆ แต่ตัวผู้หญิงคนนี้เองเค้าจะชอบพูดว่า เพราะเรารวยกว่า เรียนเก่งกว่า ผู้ชายคนนี้เค้าก็เลยยังอยากกลับมาคบกับเราอะค่ะ นี่ก็เป็นเหตุที่ทำให้เค้าทะเลาะกันด้วย และแฟนเก่าเราก็บอกว่ามีบางอย่างเข้ากันไม่ได้ เค้าอยากกลับมาคบกับเราแต่ขอเวลาเคลี่ยร์กับทางโน้นให้จบ แต่พอเราบอกว่าเราทนไม่ได้แล้ว จะหายออกไปจากชีวิตและเรื่องวุ่นวายนี้ซะที เค้าก็มาโกรธเราค่ะ ตอนนี้ไม่รู้จะเลือกทางไหนแล้วค่ะ แต่ตอนนี้เราก็เริ่มจะไม่คุยกับเค้าแล้วค่ะ ยังไงรบกวนช่วยให้คำแนะนำด้วยนะคะ และขอโทษที่เล่ามายาวมากค่ะ

จากคุณ : 1st_step - [ 29 เม.ย. 51 14:40:21 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom